Polisi katika mji mkuu wa Kenya wamewakamata zaidi ya watu mia sita na hamsini kufuatia milipuko ambayo iliua watu wasiopungua wa sita hapo jana. Magazeti nchini Kenya yanaripoti kwamba polisi walifanya mashambulizi ya usiku katika mtaa wa Isli ulioko nje kidogo ya jiji la Nairobi, eneo lenye wahamiaji wengi wa Kisomali. Katika taarifa waziri wa mambo ya ndani Joseph Ole Lenku alisema mashambulizi hayo ni ukatili na kwamba msako utaendelea hadi wale waliohusika na mashambulizi ya mabomu hayo wakamatwe. Watu wasiopungua ishirini na watano walijeruhiwa katika milipuko ya Jumatatu jioni ambayo ilipiga hoteli mbili na nje ya kituo cha afya cha wanawake. Hakuna mtu yeyote anayedai kutekeleza shambulizi hilo. Kundi la wanamgambo la Alshabab la nchini Somali kwa muda mrefu linatishia kuishambulia Kenya hadi nchi hiyo yaondoe majeshi yake kutoka kusini mwa Somalia. Al-Shabaab walidai kufanya shambulizi katika maduka ya kibiashara ya Westgate mjini Nairobi Septemba mwaka jana, ambapo watu wasiopungua 67 waliuawa. Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ICC kwa mara nyingine imeahirisha kesi ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta hadi Oktoba 7. Hii ni mara ya pili mwaka huu kwa mahakama hiyo kuahirisha kesi ya bwana Kenyatta, ambaye anashtakiwa kwa kusaidia kupanga ghasia zilizosababisha mauaji kufuatia uchaguzi wa urais wa mwaka 2007 nchini Kenya. Mahakama ilisema imefanya maamuzi hayo ili kutoa muda zaidi kwa serikali ya Kenya hati zinazotakiwa na waendesha mashtaka wa ICC. Awali waendesha mashtaka walisema walikuwa na upungufu wa ushahidi kuwawezesha kusonga mbele na kesi dhidi ya rais Kenyatta na kulalamika kuwa mashahidi walihongwa na kushinikizwa kutoshirikiana na mahakama hiyo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Mawaziri wa mambo ya nje wa NATO wanakutana huko Brussels leo kuzungumza kuhusu hatua ya Russia kuchukua eneo la Crimea kutoka Ukraine. Hiki ni kikao cha ngazi ya kwanza cha waandamizi wa NATO tangu mgogoro wa Ukraine ulipoanza mwezi uliopita. NATO imeongeza doria ya anga kwenye Baltics na Marekani inapanga mazoezi zaidi ya kijeshi na Poland. Wanadiplomasia wanasema mawaziri wataweza kuamua kuongeza mazoezi ya kijeshi ya NATO au uwezekano wa kuweka vituo vya kudumu huko mashariki mwa Ulaya, karibu na mpaka wa Rusia. Rusia ilirudisha nyuma mamia ya wanajeshi kutoka mpaka wake na Ukraine hapo jana lakini maelfu bado wapo kwenye mpaka huo. Afisa mmoja wa Australia anaonya kwamba operesheni ya kutafuta ndege ya shirika la ndege la Malaysia iliyopotea itachukua muda mrefu, huku wafanyakazi wakiendelea kujaribu kutafuta mabaki ya yote ya ya ndege ndege hiyo hiyo zaidi ya wiki tatu baada ya ndege hiyo kutoweka. Mkuu wa zamani wa ulinzi Angus Houston, ambaye anaongoza idara mpya inayoratibu shughuli hiyo, alisema ndege kumi za jeshi zinafanya kazi hii leo kuchunguza eneo moja kwenye bahari ya Hindi lililoelezea wa kuwa na ukubwa wa nchi ya Ireland. Alisema operesheni imekuwa ngumu kwa sababu eneo ambalo ndege ilifahamika kuonekana mara ya mwisho ni mbali kutoka mahala inapoonekana ikielekea Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kujiuzulu kwa balozi wa Marekani nchini India hii leo Nancy Powell hakuna uhusiano wowote na mivutano ya karibuni kati ya nchi hizo mbili. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani Marie Haf anasema balozi Powell alipanga kustaafu kwa muda Haaf alisema hajui kwa nini balozi huyo alitangaza kujiuzulu kwake wakati huu, lakini anasema tetesi na uvumi wote ni uongo. Mahusiano kati ya India na Marekani yamekuwa ya baridi tangu kukamatwa na kupekuliwa kwa mwanadiplomasia mmoja wa India huko New York mwezi Desemba. Marekani ilimshutumu mwanadiplomasia huyo kwa kuvunja sheria ya Marekani kwa kumlipa kiwango kidogo mtumishi wake wa ndani na kudanganya kuhusu maombi juu ya viza. Japan imetoa agizo la kuondoka katika eneo dogo karibu na kiwanda cha nyuklia cha Fukushima ili kusafisha njia kwa wakazi kurudi nyumbani mwao kwa mara ya kwanza tangu tsunami ilipopiga mwaka elfu mbili na kumi na moja. Uamuzi ambao unaanza leo unaruhusu watu 357 kurudi ndani ya Miyakoji, eneo la Tamura, baada ya serikali kusema viwango vya mnyunyurisho vilikuwa vidogo sana. Eneo hilo ni la kiasi cha kilomita 20 ndani ya makazi kutoka kwenye kiwanda ambako tetemeko la ardhi lilichochea tsunami iliyopelekea kuharibika kwa viwanda vitatu vya nyuklia. Dhoruba lililazimisha zaidi ya watu laki moja kuondoka kwenye eneo, na wengi wao bado wanaishi katika makazi ya muda na watu wenye silaha nchini Thailand wamewafiatulia risasi waandamanaji wanaoipinga serikali na kumua mtu mmoja na kuwajeruhi wengine wanne. Wafiatuaji risasi wa leo huko Bangkok ni ghasia za karibuni za kisiasa kutokea tangu maandamano ya upinzani yalipoanza mwezi Novemba. Jumla ya watu 24 wameuawa na mamia zaidi wamejeruhiwa. Waandamanaji wanataka waziri mkuu Yingluck Shinawatra ajiuzulu, wakisema serikali yake ime.