Wataalamu wa maswala ya uchaguzi barani Afrika wanasema asilimia 80 ya matokeo ya uchaguzi barani humo yanapingwa kwa sababu za kasoro katika utaratibu wa demokrasia. Wataalamu hao wanaokutana Yaunde, mji mkuu wa Kamerun, wamesema mara nyingi uchaguzi katika nchi za Kiafrika zinakabiliwa na ghasia, ulajirushwa na wizi kutokana na mfumo dhaifu wa kidemokrasia. Wataalamu wanapendekeza kuimarishwa kwa taasisi za uchaguzi na kuimarisha utawala bora na utaratibu kamili wa demokrasia. Wanasema inabidi kwa nchi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara kupata funzo kutokana na mapinduzi ya wananchi wa nchi za Afrika kaskazini, ambapo wananchi wanataraji na wanataka kuwepo na serikali za kuaminika zilizochaguliwa na wananchi na kuwatumikia wananchi. Wakuu wa jeshi la Uganda wametangaza hii leo kwamba kiasi ya wanajeshi mia nne wa nchi hiyo wanapelekwa Somalia kesho kujiunga na kikosi maalum cha ulinzi cha Umoja wa Mataifa kitachokuwa na jukumu la kuwalinda watumishi wa Umoja wa Mataifa na vituo na majengo yake katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu. Katika sherehe za kuwawaga kutoka Kampala hii leo, wanajeshi hao waliovaa mavazi ya jeshi la Uganda na kofia za bluu za Umoja wa Mataifa wamehimizwa kuwa na nidhamu watapokuwa kazini huko Somalia. Mwaka jana, Umoja wa Mataifa ulipendekeza kuundwa kwa kikosi maalum cha ulinzi ili kuimarisha usalama katika majengo na vituo vyake huko Magadishu, hasa kwenye uwanja wa kimataifa wa ndege, baada ya kushambuliwa mara kadhaa na wapiganaji wa Serikali ya Burundi imeutaka Umoja wa Mataifa kutoa ushahidi au kuomba msamaha kufuatia ripoti ya Umoja wa Mataifa wiki iliyopita inayodai kwamba serikali inawapatia silaha vijana wa chama tawala CNDD kutokana na kuwepo na wasiwasi wa kuzuka upya ghasia za kisiasa nchini humo. Maafisa wa serikali wanaeleza kwamba onyo lilitolewa na afisi ya Umoja wa Mataifa nchini Burundi, BNUB, juu ya uwezekano wa kuzuka ghasia halina msingi na limetolewa ili kujaribu kusisitiza umuhimu wa kuendelea kuwepo kwa ofisi hiyo nchini humo baada ya muda wake kumalizika mwezi Disemba mwaka huu. Magari ya kijeshi yakiwa wa yamepakiza watu wenye silaha na kupeperusha bendera za Russia yaliyoingia katika mji wa slovinski mashariki ya Ukraine kwenye mpaka na Russia hii leo. Baadhi ya watu hao wamedai kwamba wao ni wanajeshi wa Ukraine waliobadilisha upande na kujiunga na wanaounga mkono Russia wanaodhibiti majengo kadhaa ya serikali katika mji huo watu wenye silaha pia wanaoiunga mkono Russia wamechukua udhibiti wa majengo ya manispaa katika mji wa Donetsk na miji mingine ambako watu wanaotaka kujitenga wanatoa wito wa kuitishwa kura ya maoni juu ya kujiondoa kutoka Ukraine na kujiunga na Russia. Serikali ya Ukraine ilianzisha operesheni ya kijeshi jana kujaribu kuchukua tena udhibiti wa majengo yake. Karibu watu mia tatu hawajapatikana bado baada ya meli waliokuwa kisafiria kupindukia nje ya pwani ya kusini mwa Korea leo asubuhi, ikiwa na abiria mia nne sitini na mbili, wengi wao wanafunzi wa shule za sekondari. Maafisa wa ulinzi wa bahari wanasema watu mia moja sabini na nne wameokolewa na wane wamefariki. Maafisa hao wanahofu kwamba wengi wamekwama ndani ya meli ilipokuwa inazama. Wanamaji wa jeshi la majini la Korea Kusini wanaendelea na kuwatafuta waliopotea ndani ya meli hiyo iliyozama, lakini maafisa wanaonya kwamba walionasa ndani ya meli huenda wasisalimike, hasa kutokana na maji yaliyo na baridi. Chombo cha kusafiri chini ya bahari kinachotafuta mabaki ya ndege ya Malaysia kimelazimika ki kusitisha kazi ghafla mara nyingine tena hii leo. Idara ya Australia inayoratibu kazi za kuitafuta ndege hiyo ya Malaysia aina ya Boeing 777 imeeleza kwamba tatizo la kiufundi lilisioweza kuelezwa limelazimisha chombo hicho kilicho wa jina la Bluefin, kurudi juu kutoka chini ya bahari. Inaeleza chombo kilipelekwa tena leo lakini kuendelea kutafuta kazi, kutafu, kufanya kazi ya kutafuta ndege hiyo, lakini hadi hivi sasa haijaweza kugundua kitu chochote.