Katika habari za dunia jioni ya leo, Marekani imeliwekea vikwazo kundi la waasi la Uganda siku moja baada ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kufanya hivyo. Wizara ya fedha ya Marekani imesema hivi leo kuwa inaliwekea vikwazo kundi la Allied Democratic Forces kwa kuwalenga watoto katika mizozo ya silaha, kwa ubakaji, kuwaua na kuwateka na kuwakosesha watu makazi. Wizara hiyo inasema kundi hilo ambalo linafanya shughuli zake mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo limefanya mashambulizi ndani ya DRC mwaka jana na kuwalazimisha maelfu ya Wakongo kukimbilia Uganda. Hazina inasema kundi hilo pia linahusika na vitendo vya kuwakata watu vichwa na kubaka na kuandikisha watoto walio na umri hata wa miaka kumi kupigana dhidi ya serikali ya Uganda. Ukraine imefanya operesheni mpya za kijeshi leo Jumanne dhidi ya wanaotaka kujitenga wanaoiunga mkono Russia sehemu za mashariki mwa nchi hiyo saa kadhaa baada ya kumalizika kwa muda wa sitisho la mapigano. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameapa kulichukua tena eneo hilo ambalo linadhibitiwa na waasi. Marekani na washirika wake wa Ulaya wameshtumu Russia kwa kuwapatia silaha waasi. Rais wa Russia Vladimir Putin moja kwa moja amemlaumu bwana Poroshenko kwa kuanza tena kwa mapigano. Bwana Putin amesema kwamba yeye na chansela wa Ujerumani Angela Merkel na rais wa Ufaransa Francois Hollande wameshindwa kumshawishi kiongozi wa Ukraine kuongeza kwa siku kumi zaidi sitisho la mapigano, ambapo Bwana Poroshenko amesema waasi wamelivunja zaidi ya mara mia moja. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy yuko chini ya ulinzi kwa uchunguzi wa kifedha wakati akihojiwa kuhusu habari ambapo anatuhumiwa kuzipata kuhusu uchunguzi wa fedha za kampeni. Vyombo vya habari vya Ufaransa vinasema ni mara ya kwanza kwa mkuu wa zamani wa nchi kutiwa ndani na kuhojiwa. Bwana Sarkozy alikwenda mwenyewe kwenye kituo cha polisi mjini Paris, katika kiunga cha Nanterre. Uchunguzi unahusu iwapo alipata habari kinyume cha sheria kuhusu kesi inayohusu kama marehemu Muammar Gaddafi, kiongozi wa zamani wa Libya, alichangia kufadhili kampeni ya urais ya bwana Sarkozy mwaka elfu mbili na saba. Wachunguzi wanashughulikia ushahidi waliokusanya baada ya kusikiliza mazungumzo katika simu za bwana Sarkozy. Wanajeshi wa Israel wamevamia nyumba za wanaume wawili wanaoshukiwa kuwateka vijana watatu wa Israel ambao miili yao imegundulika Jumatatu, baada ya vijana hao kupotea kwa takriban wiki tatu. Picha za kwenye televishen zimewaonyesha wanajeshi wakiwasha milipuko kwenye nyumba ya Amr Abu Aisheh mapema leo huko Hebron. Walioshuhudia wameripoti kwa operesheni kama hiyo imefanywa kwenye nyumba ya Marwan Kawasme. Israeli inasema wanaume hao wawili wanachama wa kundi la wanamgambo la Hamas watalipa baada ya vijana hao kuuliwa na kile walichokisema binadamu walio wanyama. Bunge jipya la Iraq limemaliza kikao cha kwanza bila kumchagua waziri mkuu mpya. Wabunge walikutana kwa mara ya kwanza leo Jumanne tangu wachaguliwe mwishoni mwa mwezi Aprili. Lakini kaimu spika Mahdi Al Hafidh alikifunga kikao cha leo baada ya wabunge kadhaa kutorejea ndani ya bunge baada ya mapumziko. Amesema ataendelea kwa wiki nzima kama kuna uwezekano wa kufikia mwafaka. Waziri Mkuu Nuri Al Maliki alitarajiwa kuchaguliwa kwa awamu ya tatu baada ya uchaguzi, lakini tangu wakati huo na mgambo wa kisuni wamekamata sehemu kubwa za kaskazini na magharibi mwa Iraq na kuitumbukiza nchi katika mzozo. Viongozi wa magharibi wamewasihi maafisa wa Iraq kuunda serikali ya umoja ili kukabiliana na migawanyiko ya kimadhehebu Umati mkubwa umeandamana katika mitaa ya Hong Kong hivi leo kuitaka China kuruhusu lililokuwa koloni la Uingereza kuchagua kiongozi wake waandaaji wa maandamano hayo wanatarajia kuwepo na umati mkubwa kuwahi kutokea katika kipindi cha mwongo mzima kwa maandamano ya leo Julai mosi ambayo yanaadhimisha siku eneo hilo liliporejea kwa China mwaka 1997. Umati wa waandamanaji wa amani wengi wao vijana, walishika mabango kudai demokrasia ya kweli na kupiga kelele dhidi ya kiongozi wa Hong Kong anayeiunga mkono Beijing huku akiandamana kutoka Victoria Park kuelekea katikati ya mji katika wilaya ya kibiashara. Japan imelegeza masharti kwa jeshi lake, ikiwa ni hatua ya kihistoria ikiwa inaondokana na sera za baada ya vita vya pili vya dunia. Baraza la mawaziri la Japan leo Jumanne limeidhinisha kipengele cha tisa katika rasimu ya katiba ya Japan ambacho kinakana vita. Chini ya kipengele hicho kipya jeshi la Japan linaruhusiwa kutumia haki ya kujilinda kwa pamoja. Badiliko hilo lina azma kuiruhusu Japan kutetea marafiki, mataifa rafiki ambayo yanashambuliwa. Pia kinaruhusu kuhusika kwa kiasi kikubwa katika tume za ulinzi wa amani za Umoja Mataifa. Michuano ya kombe la dunia inaendelea hivi leo nchini Brazil kwa mechi mbili ambazo zitatoa timu mbili zilizobakia kuingia katika hatua ya robo fainali. Sasa hivi huko Sao Paulo, Lionel Messi anaiongoza Argentina dhidi ya Switzerland, Messi akiwa amefunga mabao manne kati ya sita ya timu yake hadi sasa. Switzerland itamwangalia Zedan Shakiri ambaye alifunga mabao matatu katika mechi ya mwisho katika raundi ya mwanzo. Baadaye Marekani itamenyana na Ubelgiji huko Salvador. Timu ya Marekani leo itaongezewa nguvu kwa kuwepo kwa forward wake Josi Altidor, ambaye aliumia katika mechi ya ufunguzi, lakini ameruhusiwa kucheza hivi leo. Jana Ufaransa na Ujerumani walijipatia tiketi ya kuingia katika hatua ya robo fainali.