Afisa wa juu wa Marekani anasema Marekani na Cuba zimekubaliana kufungua tena ofisi za ubalozi katika miji mikuu ya nchi zao ikiwa ni mara ya kwanza kwa zaidi ya miaka hamsini. White House inasema Rais Obama anatarajiwa kutoa taarifa kuhusiana na uhusiano na Cuba hii leo Jumatano huko White House, wakati waziri wa nje nji wa Marekani John Kerry atazungumza huko Vienna ambako anashiriki katika mazungumzo ya nyuklia. Wizara ya mambo ya nje ya Cuba inasema mkuu wa masuala ya Marekani huko Havana, Jeffrey D Laruntes atawasilisha barua leo Jumatano kutoka kwa Rais Barack Obama juu ya kufungua ofisi za ubalozi. Barua iliyotumwa na waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras kwa mawaziri wa Umoja wa Ulaya inaeleza Ugiriki iko tayari kukubali masharti ya kamisheni ya Ulaya juu ya msaada mpya wa fedha kuinusuru kutoka hali ya kufilisika. Barua hiyo ilisambazwa kwa vyombo vya habari leo Jumatano, saa kadhaa kabla ya mawaziri wa fedha wa Ulaya kufanya mkutano wao wa uliopangwa kuzungumzia maombi ya hivi karibuni ya Ugiriki ya kupewa ahueni. Barua hiyo inaeleza kwamba Ugiriki hivi sasa inaweza kuwa na nia zaidi kuliko hapo awali kukubali matakwa ya wakopeshaji wake. Mkuu wa idara ya nyuklia ya Umoja wa Mataifa atakutana na Rais Hassan Ruhani huko Tehran kesho Alhamisi, wakati wasuluhishi kutoka Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu kubwa duniani wanaendelea kufanya kazi kufikia makubaliano ya jumla yatakayohakikisha kwamba mpango wa nyuklia wa nchi hiyo ni wa amani. Ziara ya Yukio Amano iliyoripotiwa leo Jumatano na vyombo vya habari na wanadiplomasia inatarajiwa kuzingatia suala la kuruhusu kuingia kwa wakaguzi wa idara ya kimataifa ya Atomic ili kufuatilia shughuli za nyuklia huko Iran, na ndio watakaokuwa wanaangalia na na kuhakikisha utekelezaji wa makubaliano mapya. Pande hizo mbili zilipanga Jumanne kuwa siku ya mwisho lakini walikubaliana kusogeza mbele mpaka hapo ifikapo Julai saba. Hii ni View Express, mnaendelea kusikiliza habari za dunia. Tawi la kundi la Islamic State nchini Misri limedai kuhusika na wimbi la mashambulizi ya mfululizo hii leo katika peninsula ya Sinai, ambapo maafisa wa usalama wanasema wanajeshi wapatao ishirini wameuawa. Kumekuwepo na mashambulizi kadhaa dhidi ya vituo vya ukaguzi vinavyosimamiwa na jeshi pamoja na mlipwaji mabomu wa kujitaa muhanga karibu na mji wa Shekh Zwaid. Taarifa ya kundi la Islamic State inaeleza kwamba wanamgambo hao wameshambulia vituo kumi na tano tofauti vya kijeshi katika mashambulizi hayo hapo jana. Rais Abdel Fatah Alsisi alitangaza kwamba ataimarisha sheria za kupambana na ugaidi kufuatia kuuliwa kwa mwendesha mashtaka mkuu Hisham Barkat siku chache zilizopita. Maafisa wa usalama wa Indonesia wanasema idadi ya waliofariki kutokana na ajali ya ndege ya kijeshi jana imefikia watu 141 wakati waokoaji wakiendelea kutafuta mabaki katika maeneo ya makazi ya watu katika kisiwa cha Sumatra. Ndege aina Hercules c 130 ilianguka kwenye nyumba na hoteli moja jana Jumanne, saa kadhaa baada ya kuruka kutoka kwenye uwanja wa ndege wa kambi ya jeshi la anga huko Medan, ambao ni mji wa tatu kwa ukubwa wa Indonesia. Hakuna manusurika waliopatikana. Rubani aliwaambia waongoza ndege kwamba alihitaji kurudi uwanjani kwa sababu ya tatizo kwenye injini, na kwa mujibu hiyo ni kwa mujibu wa mkuu wa jeshi la anga Agus Supriatna.