Kura zinahesabiwa nchini Burundi ambako hasia za kabla ya uchaguzi zilisababisha maelfu ya watu kuondoka nchini humo katika miezi ya hivi karibuni. Uchaguzi huo wa rais wenye utata ulifanyika Jumanne na unaaminiwa kuwa watu kidogo walijitokeza kupiga kura pale Rais Pierre Nkurunziza alipowania muhula watatu bila ya kuwa na mpinzani mkubwa. Matokeo rasmi ya uchaguzi yanatarajiwa kutolewa Alhamisi. Lakini uchaguzi huo umekosolewa kwa kutokuwa huru na wa haki baada ya serikali kupuuza mgomo wa upande wa upinzani na wito kutoka kwa jumuiya ya kimataifa kuahirisha uchaguzi kwa ajili ya hali ya ghasia ilojiri. Maafisa wa serikali wanaripoti kuwa takriban watu watatu waliuawa, polisi wawili na afisa mmoja wa upinzani, katika mashambulizi ya Jumatatu usiku kabla ya uchaguzi. Idhaa ya Afrika ya Kati ya Kirundi na Kinyarwanda ya Sauti ya Amerika iliripoti kwamba mji mkuu Bujumbura ulikuwa shwari wakati wa upigaji kura. Mashahidi wanasema vituo vya kupiga kura vilikuwa na harakati nyingi katika kijiji cha Buye anakotokea rais na sehemu nyinginezo za nchi zinazomuunga mkono Nkurunziza. Wakosoaji wanasema Bwana Nkuru nsinza hapasi kuwania muhula wa tatu, lakini mahakama ya kikatiba ya Burundi iliamua kuwa anaweza kufanya hivyo kwa sababu alichaguliwa na wabunge na sio a wapiga kura katika muhula wake wa kwanza kama rais hapo mwaka elfu mbili na tano. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema Jumanne kwamba kwa kuendelea na uchaguzi, serikali ya Burundi inaweza kupoteza uhalali wake kwenye macho ya watu wake na kuharibu makubaliano ya Arusha ambayo yalipelekea kumalizika kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kuwa takriban raia wa Burundi elfu mia moja sitini na saba wametoroka nchi hiyo kukimbia ghasia. Uchaguzi wa urais unafuatia uchaguzi wa bunge uliofanyika mwezi uliopita ambao chama cha rais Nkurunziza kilishinda kwa urahisi. Upinzani pia uligomea uchaguzi huo ambao ulikashifiwa kimataifa kwa kutokuwa huru na wa haki. Wagombea wa upinzani wameelezea hisia hizo hizo hizo kwa uchaguzi wa rais wakisema vitisho vilioenea na kitisho cha ghasia kunazuia nchi hiyo kuweza kufanya uchaguzi uliokuwa wa huru na wa haki.