Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Julai 27 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express tunakuletea jicho letu, huku tukimulika kipengele cha inawezekana. Vijana wanaona yapi katika maisha ya kila siku? Mimi sioni kama ni vigumu kufanya kazi kama kundi, inawezekana. Sisi kama weusi tumeweza kuonesha watu kwamba inawezekana kuwa na umoja na mkajenga kitu, na umoja ni nguvu siku zote. ni msanii wa Bongo Flava Joy Makini, katika jicho letu. Hii ni VOA Express, mimi ni Idli Gongo na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express, ziara ya Rais Obama huko Kenya imemalizika, huko baadhi ya wa Wakenya wakimpongeza Rais Kenyatta namna alivyojieleza katika swala la ushoga nchini humo. Tunashukuru kwa sababu ya kiongozi wetu, rais wetu Uhuru Kenyatta, kwa yale maneno alisukumusa vizuri na akapeana msimamo, ambaye tunamwombea Mungu ampe maisha marefu. Aliongea mambo mazuri na msimamo mzuri wa nchi hii ya Kenya. Basi yote hayo na mengine utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na Idi Ligongo. Rais wa Marekani Barack Obama amesema Marekani na Ethiopia ni washirika wa kweli katika masuala mengi, lakini amesihi serikali kuruhusu wanahabari na vyama vya upinzani kufanya kazi kwa uhuru zaidi. Katika mkutano wa pamoja na wanahabari akiwa na waziri mkuu wa Ethiopia Haile Mariam Desalegn, Bwana Obama amepongeza ha hali ya uchumi wa Ethiopia na kusema nchi hiyo imefanikiwa kuwaondoa mamilioni ya watu waliokuwa katika lindi la umaskini, na kusema Ethiopia imechukua hatua muhimu katika mapambano na wanamgambo wa Somalia Al-Shabab. Mlipuko ulioteguliwa na mwanamke aliyejitoa muhanga umeua watu kumi na wanne katika soko mmoja huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Walioshuhudia wamesema watu karibu hamsini walijeruhiwa. Maafisa wanasema mlipuko huo wa Jumapili asubuhi ulitokea katika eneo la kuingilia sokoni hapo katika mji wa Damaturu, ambao ni mji mkuu wa jimbo la Yobe. Hakuna aliyedai kuhusika na tukio hilo. Mapema mwezi huu watu karibu tisa waliuawa katika mji wa Damaturu wakati mwanamke aliyejitoa muhanga alipolenga wakazi walikuwa wanajiandaa na sherehe baada ya kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Marekani inaunga mkono mashambulizi mawili mfululizo ya anga yaliyofanywa na Uturuki dhidi ya wanamgambo wa Islamic State kwenye malengo ya waasi wa Kikurdi nchini Iraq. Msemaji wa ikulu ya Marekani amesema Ankara walikuwa na haki ya kuchukua hatua kuwalenga magaidi, ikijumuisha kulishambulia kundi la Kurdish Workers Party PKK usiku wa Ijumaa kaskazini mwa Iraq na kuwa na kuwa shambulizi la kwanza dhidi ya kundi hilo lililopigwa marufuku la kikurdi tangu makubaliano ya amani yaliyotangazwa mwaka 2013. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen yamesimamishwa leo ikiwa ni mwanzo wa siku tano za kusimamisha mapigano kwa sababu ya kuruhusu misaada ya kibinadamu japokuwa mapigano makali ya ardhini yanaendelea katika baadhi ya sehemu ambazo waasi wa, wa hudhi wamekataa kusimamisha mapigano. Mashambulizi ya waasi yaliripotiwa leo katika sehemu za kusini mwa nchi. Muungano huo umekuwa ukipambana na waasi wa kishia waodhi wanaoungwa mkono na Iran kwa mashambulizi ya anga katika kipindi cha miezi minne iliyopita, na lilitangazwa sitisho la muda la mapigano kuruhusu upelekaji misaada ya dharura inayohitajika sana huko Yemen. Watu waliokuwa na bunduki wameshambulia kituo cha polisi kaskazini mwa India katika jimbo la Punjab karibu na mpaka wa Pakistan na kuua karibu watu sita. Mamlaka zimesema watu waliokuwa na silaha kali walishambulia sehemu yanapohifadhiwa mabasi mapema leo kabla ya kuanza kushambulia kituo cha polisi katika mji wa Gurdaspur. Ripoti mbalimbali za vyombo vya habari zinasema watu wawili kati ya wale walioathirika na shambulio hilo walikuwa ni raia. Waziri wa mambo ya ndani wa India, Rajnath Singh, aliwaambia wanahabari kwamba ametoa amri ya kuongezwa kwa ulinzi na usalama ikijumuisha mpaka na Pakistan kufuatia tukio hilo. Na mapambano ya kurushiana risasi yalizuka katika hafla ya harusi Jumapili jioni kaskazini mwa Afghanistan katika jimbo la Baghlan na kusababisha vifo vya watu 21 na, na wengine kadhaa kujeruhiwa. Mapambano yalizuka baada ya ndugu wa ofisa mmoja wa polisi wa jimbo hilo kuuawa wakati wa sherehe ya harusi, kwa mujibu wa Kanali Gulistan Kasani, mkuu wa polisi wa Dihsala pale alipoongea na shirika la habari la Associated Press. Mkuu huyo wa polisi amesema chuki kati ya makundi hayo mawili mpaka kurushiana risasi yamesababishwa na tofauti zao zilizokuwepo kwa muda mrefu. Kasani amekadiria karibu watu mia nne walijitokeza katika sherehe hizo za harusi. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunasikika pia kupitia 94.9 VOA FM Bujumbura, Burundi, vilevile vile katika www VOA swahili com. Haya basi, maisha ya kawaida yamerejea tena katika mji mkuu wa Nairobi baada ya ziara ya Rais Barack Obama wa Marekani huko nchini Kenya kumalizika. Hata hivyo, wakazi wengi wa Nairobi wanazidi kutoa maoni yao kuhusu ziara hiyo. Mwandishi wa VOA Express Mwaigikonyo na ripoti kutoka nairobi hali ya kawaida imeanza tena kurejea hapo mjini nairobi baada ya ziara rasmi ya siku tatu ya rais barack obama marekani katika sehemu mbalimbali za mji mkuu wa nairobi msongamano mkubwa wa magari na wasafiri umerejea tena mapema asubuhi na biashara nyingi zilizokuwa zimefungwa sasa zimefunguliwa na karibu watu wote wamerejea tena kazini polisi na maafisa wa usalama waliokuwa wametapakaa kote mjini Nairobi sasa wameondolewa, ikiwa ni pamoja na bendera za Kenya na Marekani zilizokuwa zikipepea kila mahali wakati wa ziara ya kiongozi huyo wa Marekani. Pia ule mkutano wa kimataifa wa biashara umemalizika na wajumbe wameanza tena kurejea nyumbani. Lakini kwa upande mwingine, raia wa kawaida hapa nchini Kenya wanazidi kutoa hisia na maoni yao kuhusu hotuba zilizotolewa na kiongozi wa Marekani wakati wa ziara yake hapa Nairobi. Lakini suala lilopewa kipaumbele ni maoni ya rais Barack Obama na rais Uhuru Kenyatta kuhusu ndoa ya jinsia moja. Huku viongozi wa kanisa na wananchi kwa jumla wakikubaliana na msimamo wa rais Uhuru Kenyatta wa kupinga ndoa ya jinsia moja, ushoga na usagaji, wanadai kwamba rais Uhuru Kenyatta alionyesha ujasiri mkubwa kwa kupinga maoni ya rais Barack Obama kuhusu swala hilo sisi si, tuna tamaduni zetu, na kama kanisa pia tunajua ya kwamba Mungu aliumba mke mmoja kwa mume mmoja. Kama al, alitaka mwanaume awe mke ama mke awe mke kwa mke, angemuumbia mke mwingine. Ndoa ya jinsia moja hatukubali, na nashukuru kwamba haikutokea. Tunashukuru kwa sababu ya kiongozi wetu, Rais wetu Uhuru Kenyatta, kwa yale maneno alisugumusa vizuri na akapeana msimamo, ambaye tunamuombea Mungu ampe maisha marefu. Aliongea mambo mazuri na msimamo mzuri wa nchi hii ya Kenya. Lakini wananchi kwa jumla wanakubaliana na Rais Barack Obama kuhusu tatizo la rushwa nchini Kenya, kupuuzwa kwa haki za wanawake na wasichana wachanga katika jamii, pamoja na kubaguliwa kwa jamii fulani katika maendeleo ya taifa. Lakini kwa jumla ziara Rais Barack Obama hapo mjini Nairobi imefanikiwa sana na wananchi walionyesha mapenzi na upendo mkubwa kwa kiongozi huyu wa Marekani, na bila kujali tofauti za kisiasa na kikabila, karibu jamii zote zilimkaribisha Rais Barack Obama kwa shangwe na nderemo. Mwaiki kwenye VOA Express, Nairobi. kama unajiunga nasi basi unasafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC. E, Rais wa Marekani Barack Obama amewasili katika mji mkuu wa Ethiopia kwa ajili ya siku nzima ya mikutano. Mwandishi wetu Anita Powell anaripoti kutoka Addis Ababa na Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Bwana Obama na waziri mkuu Haile Mariam Desalegn walionekana kuwa wametulia wakati alipowasili kwenye ikulu ya rais mjini Addis Ababa. Lakini viongozi hao wana ajenda nzito. Wanajadili ongezeko la tishio la ugaidi, maendeleo katika eneo hilo, na hali ngumu ya kisiasa katika taifa jipya la sudan kusini. Ethiopia imekuwa na mchango mkubwa katika kusuluhisha mzozo wa sudan kusini. Bwana Obama atakutana na marais wa Kenya na Uganda mjini Addis Ababa pamoja na maafisa wa juu wa sudan kusini na sudan kujadili kuhusu sudan kusini katika mkutano wa faragha. Berhane Gebe Christos, waziri wa nchi wa masuala ya mambo ya nje wa Ethiopia, ameiambia VOA kuwa mikutano ni muhimu katika suala la ugaidi likiwa juu mno katika majadiliano hayo. Uh, Ethiopia and the United States. Ni ziara muhimu sana. Ethiopia na Marekani wana maslahi sawa na maslahi haya siku zote yamekuwa ya kituleta pamoja. Lakini leo maslahi yatafafanuliwa zaidi na uhusiano wa Marekani na Ethiopia utaimarishwa. Kwa hiyo ni muhimu sana. Bwana Obama anahitimisha ziara yake ya Afrika Mashariki kesho Jumanne kwa mkutano na uongozi wa Umoja wa Afrika na kuhutubia katika taasisi hiyo ya barani Afrika ambayo ina makao makuu yake katika mji mkuu wa Ethiopia. <tikana> Karibu kwa VOA Mtandao wa Afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50, kila wiki tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanaokabili jamii yako. VOA Mtandao wa Afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni wakati wa kupata kibao cha muziki, na leo hii basi tunasikiliza sauti nzuri nyororo, murwa ya kuvutia kutoka kwa marehemu Whitney Houston akikwambia, anakuambia Greatest Gift of All. <muchilis> Msikilizaji, basi ni sauti ya marehemu Whitney Houston akikuambia greatest love of all. Basi wakati tunapata kibao hiki, ni kwamba idi, kama unavyofahamu, mtoto wake Whitney Houston ah, Babi Christina Brown, mtoto pekee amefariki ah, dunia hapo jana kabisa, na ni habari ambayo inasikitisha kwelikweli, si kwa familia tu ya Houston lakini vilevile vile kwa wapenzi wa burudani na wazazi kwa ujumla na vijana wote waliokuwa wakimuunga mkono baby Christina katika harakati zake za kurithi kipaji cha kuimba cha mama yake, pia wamepigwa na mshangao. Basi mambo mengi utayapata katika Hollywood na vilevile vile katika yavumayo mitandaoni. Kwa sasa tunakuletea jicho letu, ambapo kama kawaida yupo Lucy Patrick na Rahabu Fredi, lakini kwanza Lucy Patrick anakuangushia masuala ya mahusiano. Ni kukaribishe kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na tunaanza na mahusiano siku ya leo. Katika mahusiano, tumejadiliana mada ambayo inasema kwamba ni sawa kwa mpenzi wako wa sasa kuendelea kuwasiliana na mpenzi wake wa zamani. Hapa mm, inategemea, yawezekana walivyoachana akaja akaoa, yawezekana eza mmoja wao alikuwa masomoni ama ilitokea tu tafulani labda wazazi hawakumpenda yule binti, ila kijana labda alikuwa anampenda, kwa ikawa hapo mgongano wakaachana, lakini ule uhusiano wao kawa bado unaendelea kwa sababu wapo tu mpaka sasa hivi. Mtu kabisa, unajua ameoa na amemtaarifu mwenzake kwamba eh, bwana, nimeshapata mke, lakini unakuta ule uhusiano hauishi, kwa sababu unakuta hata kwenye simu mtu kupoteza ile, yaani, kutupa ile namba ya mpenzi wake wa zamani Inakuwaga ni vigumu, na wako tumewaona kabisa. Kwa mfano ni wewe sasa, mm, unafikiri ni, ni sawa mume wako labda akaendelea kuchati na mtu wake wa zamani hiyo? Mm, mimi hata mi iishai kunigusa baada ya kukuta mume wangu bado anaendelea na mpenzi wake wa zamani. Nikamuuliza kwa nini, hakunipa jibu sahihi, bali alisema kwamba bado alikuwa anampenda, lakini wazazi ndio walio mwambia kwamba hatumtaki huyo mwanamke. Kwa hiyo sijajua kwa sasa kwamba wameachana au bado wanaendelea. Japokuwa iliniuma kwa kweli. Ila utafanyaje na wakati tayari mwezio anaendelea kuchati naye? Ni sawa kwa sababu mbili. Mtu anapovunja mahusiano yake na urafiki unaweza ukaendelea ule wa kawaida. Yaani they were lovers lakini sasa hivi ni watu wa kawaida tu. Hawana mahusiano ya kimapenzi. Kwa hiyo sioni sababu ya wenyewe kutowasiliana. Kwa sababu tayari wanaweza kama marafiki wa kawaida na wakawasaidiana kwenye vitu vingi tu. Lakini inakuwa ngumu kuendelea kuwasiliana kama hawakukubaliana mwanzoni, wakati anataka kuachana kwa, kwa sababu mmoja ataumizwa. Sawa, kama hajapata sababu ya msingi kwa nini wameachana. Lakini wakiachana kidemokrasia, kukubaliana kutokukubaliana, wanaweza kuendelea kuwa marafiki. Inategemeana sasa na huyo mtu ambaye umeenda kuanza naye relationship upya. Kama hana shida, kuna watu wana inferiority complex kwa hiyo kama huyo mtu hana hiyo inferiority complex, anaweza kuona ni kawaida tu, it is a normal thing. Lakini kama anakuwa hajiamini na yule mtu, lazima ataona ni shida, na hivyo atazuia hiyo friendship. To me it's okay, so long as mahusiano yao ni ya kawaida tu, ya mtu na mtu, kama ambavyo anaweza kuwa na rafiki mwingine. Ni washukuru sana kuweza kushiriki nami katika kipengele hiki cha mahusiano, na sasa moja kwa moja tunaungana na Rahabu Fredi. Katika Inawezekana, Lucy hapa kwenye Inawezekana, leo kundi la vijana wanajiita weusi, wao wanasema inawezekana kufanya kazi kwa umoja. Vijana hawa wapo watatu, ni Jinako nikiwa pili pamoja na Jo Makini na anayetanabaisha ya kwamba umoja wa vijana unaweza kufanya kitu kwa tija tu ni Jo Makini kuwa na umoja wa, wa kuleta maendeleo inawezekana. Watu wa mara nyingine wanakata tamaa kutokana kutoka na utofauti wa tabia, lakini kama mkijiwekea sheria na misingi na mkawa focus kwenye, kwenye kile ambacho mnakifanya na kila mtu akaheshimu na mkiweka kuheshimiana na, na kupendana, mnaweza mkaa na umoja ambao utakuwa una, una faida kwenye kile ambacho mnakifanya na mnaweza mkaleta mabadiliko makubwa sana kwenye hicho mnachokifanya na, na jamii ni kwa ujumla. Kwa hiyo mimi sioni kama ni vigumu kufanya kazi kama kundi. Inawezekana. Sisi kama weusi tumeweza kuonesha watu kwamba inawezekana kuwa na umoja na mkajenga kitu. Na umoja ni nguvu siku zote. Hatukuwa wahi kufikiria kama tunaweza tukawa na kampuni. Unajua, kama askari ukazungumzia jambo kama kampuni, mtu mwingine anaweza kuona ni kitu ambacho ah weusi kuna kuoja na kampuni. Kampuni kitaba ni kitu kikubwa, lakini inawezekana kuwa na kampuni. Inawezekana kuwa na memorandum of understanding ya nyinyi na mkaenda kusajili kampuni yenu na, na ikapitishwa. Sisi ni kampuni sasa hivi, kwa maana ya kwamba tunafanya vitu vyetu professional zaidi. Tuna tunaingia mikataba na watu kama kampuni, sio kama mtu mmoja mmoja. Tunaweza kulipa kodi na kutambulika kiserikali na vitu kama hivyo tukiwa kama kampuni. Na hiyo inawezekana, na tumeweza na tunasonga mbele. Mkiwa weusi kama kampuni ni mziki tu tunaoelewa ama kuna nini zaidi? Sisi ni nje ya mziki, ni wajasiriamali, wafanya biashara. Tunauza bidhaa zetu, nguo, t-shirt, kofia za weusi. Na sofa watu wanazipenda sana vijana, na watu wa rika lote. Asante Jo Makini kwa kuwakilisha hapa kundi la weusi na kila laheri kwa yote hayo mnayoyatekeleza. Jamvi la jicho letu ndio hilo, mimi ninalikunja. Awali ulikuwa na Lucy Patrick kwenye mahusiano. Mimi ni Rahabu Fredi VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Katika Hollywood tunajiunga na Harrison Kamau anatupa dondoo za kwamba msanii P Didi amefanyiwa upasuaji wa goti, vilevile anatupasha habari za kifo cha Bobi Christina Brown. Leo kwenye Hollywood tunaanza na habari za tanzia, ambapo binti wa pekee wa mwenda zake mwanamuziki Whitney Houston ameaga dunia. Binti Bobi Christina Brown, ambaye mwimbaji maarufu wa RnB Bobby Brown ndiye baba yake Ameaga dunia takriban miezi saba tangu alipopatikana akiwa amezirai kwenye bafu nyumbani kwake. Bobi Christina mwenye umri wa miaka ishirini na miwili alipatikana akiwa ameanguka ndani ya nyumba kwenye kitongoji cha Atlanta alipokuwa akiishi na aliyemuita mmewe, Nick Brown. Na baada ya kufanya show ya kuvutia kweli kweli Jumamosi huko Sweden, Snoop Dogg amejipata kwenye matatizo baada ya kukamatwa na mamlaka kwa kushukiwa kutumia mihadarati. Maafisa wa usalama walimkamata na kumfungia kwenye gari lao akielekezwa kizuizini, lakini hilo halikumzuia kujirekodi kwenye video aliyoiweka kwenye akaunti ya Instagram. Wakati hayo yakijiri, msanii wa nyimbo za rap Didi amefanyiwa upasuaji kwenye goti kutokana na matatizo ambayo hayajaelezwa. Msanii huyo ametoa taarifa hiyo kwenye Instagram Insgram wakimsifu daktari wake alahuhwalya kwa kusema kuwa naamini alimfanyia kazi nzuri kwenye goti. Upasuaji huo umekuja chini ya mwezi mmoja baada yake didi kuanguka alipokuwa akitumgiza kwenye tuzo za BET. Na mwanamuziki machachari Chris Brown hatimaye aliondoka nchini Philippines hapo Ijumaa baada ya kukwama kwa siku tatu nchini humo kutokana na shtaka la udanganyifu dhidi yake kwa kufuta kwa maonyesho ya mwaka jana. Naye mwanamziki wa rap 50 Cent au dhumuni ukipenda, alihukumiwa na mahakama moja ya Marekani kulipa dola milioni mbili kwa mwanamke mmoja aliohusika katika kanda ya video ya ngono iliyotandazwa kwenye mitandao. Bill Leviston aliyesema kuwa 50 Cent aliweka mtandaoni kanda hiyo ya video ya ngono ya dakika 13 aliyofanya na mpenzi wake wa zamani hapo mwaka wa 2008 na baada ya mahakama hayo kuhukumu kulipwa kwa dola milioni mbili, mwanamuziki huyo 50 Cents naye haraka haraka aliwasilisha waraka za walinzi wa kufilisika katika mahakama moja huko Connecticut. Wakili wa Bill Evanston alihimiza mahakama kumlipa mteja wake fidia ya dola milioni 15. Ni mambo tu yanavyoendelea kule Hollywood. kuwa na siku njema. Haya basi, moja kwa moja kwenye yavumayo mitandaoni. Mkamiti amenidokeza hapa kwamba atazungumzia kuhusiana na kifo cha Bobby Christina na Obama kukutana na familia. Asante sana Idi Ligongo. Habari iliyovuma sana kwenye mitandao ni namna Rais Barack Obama alivyokutana na familia yake, hasa dada yake wakambo, Dkt. Auma Obama pale uwanja wa ndege na hata kwenye chakula cha jioni na kadhalika. Kulingana na taarifa za kwenye mitandao ya kijamii na hata gazeti la Daily Nation ni kwamba Rais Obama alitumia muda mwingi kusalimiana na dada yake huyo, wakiwa wamekumbatiana kwa dakika kadhaa, huku kila mmoja akiwa na furaha ya kuonana na walinzi wa rais wakiwa wanaangalia tukio hilo la kihistoria. Yafuatayo ni maoni ya watu kuhusiana na tukio hilo. Naanza naye Joseph Ndanyi asema, dada wa Obama ni mwanamke msomi na mstaarabu kama marehemu baba yake na pia kama kaka yake ambaye ni rais wa Marekani Barack Obama. Dada huyu hana majivuno kwa jinsi alivyosoma, angekuwa mwingine ingekuwa shida, na imani viongozi wameliona hili. Caroline asema kweli damu ni nzito kuliko maji. Ndugu hawa walipoonana, unaona kabisa namna walivyokumbatiana na, na pengine kujiuliza kama baba yao angekuepo hai ingekuwaje. Naye acha ngelo Adupo asema naamini ziara Obama imeleta mabadiliko Afrika. Migele asema naamini sasa Obama anatokea Kenya. Frederick Abuya asema hapa tunachokiona kwa wanandugu hawa ni kitu cha asili, sio kama wanajifanya, hapana. Hawa watu ni wapole, wakaribu, wakarimu mno. Ndio maana hata Dkt. Auma hakuwa na papara wakati pale kaka yake akiingia katika ardhi ya Kenya. Alikuwa mtulivu, anacheka tu huku akiwa kaweka mikono yake mfukoni, siye huku ndio tulikuwa vigeugeu. a asema, nimefurahishwa na namna vyombo vya habari vilivyotuhabarisha ziara ya rais Obama Kenya. Sikuelekeza sana masuala haya Ethiopia, lakini nimefarijika na niliyoyaona Kenya, kuanzia mapokezi, mikutano yake wajasiri ya wajasiriamali, na namna alivyojibu maswali kwa viongozi vijana wanaochipukia na katika habari nyingine, kupitia mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kama CNN, ni kwamba mtoto pekee wa marehemu Whitney Houston na mtalaka wake Bobby Brown, yani namzungumzia Bobby Christina Brown, amefariki jana usiku akiwa na umri wa miaka ishirini na miwili. Bobby Christina alikutwa akiwa ameanguka bafuni hapo Januari 31, huko Atlanta, Georgia, kwenye nyumba aliyokuwa akiishi hadi mauti anamfika hapo. Jana alikuwa amezungukwa na familia yake. Kufuatia ya kifo hicho, baadhi ya wan watu wameelezea kusikitishwa kwao, akiwemo Madlin asema, pumzika salama babi, umehangaika vya kutosha. Brown asema ni vigumu kuamini, lakini ukweli ni kwamba hatuna naye tena, na kwamba kopya Whitney imeshaondoka. Ndiyo hayo ndiyo kukusanyia hivi sasa, lakini Id Ligongo atakusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama amesema Marekani na Ethiopia ni washirika wa kweli katika masuala mengi, lakini amesihi serikali kuruhusu wanahabari na vyama vya upinzani kufanya kazi kwa uhuru zaidi. Mlipuko ulioteguliwa na mwanamke aliyejitoa muhanga umeua watu kumi na wanne katika soko moja huko kaskazini mashariki mwa nchi ya Nigeria. Marekani imeunga mkono mashambulizi mawili mfululizo ya anga yaliyofanywa na Uturuki dhidi ya wanamgambo wa Islamic State kwenye malengo ya waasi wa Kikurdi nchini Iraq. Tunakushukuru msikilizaji, kwa kuwa nasi ala siri ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Dwayne Collins, fundi mitambo Skip Sisk, hapa studio naitwa mkamiti Kibayasi. Mimi ni Idi Ligongo, pamoja tunawatakia ala siri njema na jioni tulivu, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC.