Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema hayo kupitia gavana wa mkuu wa Kivu ya Kusini, Marshele Kishambo, ambaye nimezungumza naye hapa katika mji wa Uvira, karibu na mpaka wa Burundi. Ni, eh, kuna shida kwa jirani, na ukiona kwa jirani moto unakamata nyumba yake, hapana kwanza kucheka, unakamata namna utafute katini, umange maji kidogo, moto ushimame. Ya lazima nichunge mpaka wangu, kusikuwe mtu anapita kwangu akukwenda kufanya fujo kwa jirani iwe Rwanda au iwe Burundi ndio kitu ya lazima hiyo. Usipendi au mtu ananiambia, sasa ulipitisha adui njoo, kwa maana na mimi nachokoza kwako. Ukisema uko mkimbizi, anaacha silaha, hata kama alikuwa na silaha kwenu isiko, sasa ndio inakuwa shida tutapata. Njoo atupendi, tuko lazima kusikilizana sisi, tuko lazima u, ya ujenzi. Kwa saa za mchana nilikutana na kamanda wa operesheni za kijeshi katika maeneo haya Bwange Safari, ambaye alisema kwamba kuna watu wanaokamatwa na silaha kutoka Burundi, lakini wakiwa na vitambulisho vya uchaguzi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wana vitambulisho vya uchaguzi wa Kongo. Tumetoka kuitoa kwa tume ambayo walitoka Kinshasa, vyote viko pale, mnaweza kutambiwa mtaviona. Na kati ya hao mna watoto, mulikuwa watoto sita, tuliwakabidhi kwa hmm MONUSCO ambayo inayohusika na watoto, na tunasikia kwamba kuna hata wale watu walikuwa wa M23 Ndiyo, kuna watatu kati yao ambao tunawajua vizuri, walikuwa waaskari wa m mvt mbele, walikuwa waaskari wa, wa FRDC wakitumika nyuma ya Makenga. Nalo Bunge la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo linasema kwamba lina wasiwasi wasi, kuhusiana na vita vinavyoendelea hivi sasa katika nji ya Burundi, hasa sana katika muji wa Bujumbura. Elize Munembwe ni kutoka Bunge la Taifa. mavita inaanziaka ndani ya Kivu na yenyewe wanaona wanaona kama inaweza kutuletea mzozo mwingine, na ile mzozo ni ya kuonea kama wageni wenye wanakuja, hawakuja sa vile. Wageni wanakuja na wana silaha na wana cheti yetu ya uchaguzi. Ndio maana sisi Wakongomani, sisi wana bunge wa Kikongomani, tunapenda kukemea hiyo hiyo neno sababu Hatuwezi kuitika mgeni atumikishe kitambulisho yetu ya uchaguzi kwenda kudestabilize nchi nyingine hatuwezi kuyaitika hali inayoendelea katika nchi ya Burundi imeleta wasiwasi kubwa kwa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo huku wapiganaji wakionekana na vitambulisho vya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Oseni Malivika Sauti ya Amerika Uvira