Hai. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc mimi ni sunday shomari ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumapili januari 24 mwaka 2016 ambapo tunasikia pia katika masafa mafupi mita bendi 19 na 22 75 FM — 107.5 Nairobi Kenya, na 94.9 FM Bujumbura Burundi. Karibuni. Na leo tunakuletea matangazo maalum. Hii ni kutokana kuanguka kwa theluji kubwa hapa Washington iliyotufanya tushindwe kuletea matangazo yetu ya kawaida. na leo katika matangazo yetu tutakuletea taarifa kuhusu hoja kwa hoja, tukiangalia swala zima la bomoa bomoa jijini Dar es Salaam Tanzania. Je, serikali imeshindwa kutekeleza ubinadamu au serikali hiyo inatimiza wajibu wake? Mimi ninapinga zoezi la bomoa bomoa hilo, kwa sababu kama unabomoa wakati unajua kabisa hapo wanapoishi ulikuwa unawaona tangu mwanzo mtu anajenga, ulikuwa unaona kama serikali, mtu amejenga amejiwekeza hapo anaishi hapo miaka nenda miaka rudi, alafu unakuja leo nawabomolea. Mtu kama huyo ulikuwa unamwona tangu anaanza kujenga, kwa nini ukumkataza toka mwanzoni? Zoezi hili nalikataa na nalipinga kwa sababu sio halali. Ni ukweli kwamba watu walio wengi wameshindwa na na kanuni na taratibu zinavyokuwa, mara nyingi watu una unakuta wanaelezwa kwamba bwana jambo hili halitakiwi hapa, ampasi kujenga, lakini unakuta mtu anaamua kupitia mlango wa nyuma, hata kwenda kwa baadhi ya viongozi wa serikali wenye mamlaka na kuwapa wakati mwingine rushwa, ili yeye mambo yake aweze ya kukamilika. Kwa hiyo wakati mwingine serikali inaweza ikazembea kuchukua hatua, lakini pale inapochukua hatua basi yule mtu aliyefanya hicho kitendo cha kukiuka sheria hapaswi ku, ku, ku, kulaumu na kuinyoshea kidole serikali. Ninachoweza kumpinga rafiki yangu ni kwa sababu kama kweli nchi yetu inaongozwa kwa sheria, kwa mujibu wa sheria na taratibu, mtu huyo anakwenda kujenga, inamaana serikali na- inaishi na wananchi kwa mitego, kwa kuwategeshea toka mwanzoni, itakuwa mzuie, sio unasubiri mtu anajenga, amejiwekeza, ana maisha hapo, ndo unakuja leo unabomoa, ungemzuia toka mwanzoni kama ni mvamizi manake, atakuwa akamatwa kama mvamizi, achukuliwa hatua. swa, swala la utii wa sheria alipo kwa viongozi peke yake, swala la utii wa sheria inabidi iwe kwa watu wote, na ndio maana katiba inasema kwamba hakuna ambaye yuko juu ya katiba awe kiongozi au awe, awe mtu wa kawaida. Kwa hiyo hata mtu wa kawaida hata kama hajafuatiliwa inabidi aishi katika matakwa ya sheria na katiba inavyo inavyosema. Ni kweli sheria inagusa kwa kila mtu, kiongozi na mwananchi, wote tuko chini ya sheria, lakini kitu kikubwa anachokitazama hapa kwa nini unasubiri mtu mpaka ameweka makazi na anaishi mpaka na vitukundo unabomoa? Kwani usinge yule aliyekuwa anaingia pale anajua kabisa eneo limezuiwa kwa nini alienda akafanya akajenga akaanza kuweka makazi hapo ameishi eupo kama serikali, kwa nini kumchukulia ukumchukulia hatua toka mapema? Nipende kumwambia rafiki yangu Amosi kwamba amekubali kwamba hakuna ambaye yuko juu ya sheria, kila mmoja yuko chini ya sheria, awe kiongozi awe raia. Ndio sasa tuanze kwa kwa hawa raia ambao wenyewe hmm wanajua lakini wana kaidi. Kwa hiyo wakati mwingine hata viongozi ni binadamu Uh, wakati mwingine wanakubaliana na hoja za, za, za hawa ambao wao hawataki aw, aw, kubali. Basi inapofikia akaingia aka, aka kiongozi ambaye yeye anafata sheria zaidi, basi inakuja kuonekana kwamba huyu mtu ni mbaya, huyu mtu ana ana ana, ana, ana, ana ubinadamu. Lakini ukiangalia uki, uki kwa kina hili swala, inaonekana kwamba tatizo alipo kwa huyu kiongozi, tatizo lipo kwa raia. Anajua kwamba niko kinyume, lakini bado anaendelea kukaidi. Na katika masuala ya ushauri, hebu tumulike kule mjini Mombasa. Mwandishi wetu Salma Muhamed atuletea makala juu ya ushauri katika wale walioingia katika masuala ya ndoa. Ushauri huu ni nini? Nitapenda kuwapatia ushauri wangu wale wanaotarajia kuingia katika ndoa. Kwa sasa hivi tunaona ni kama ni msimu wa ndoa, kwa sana sana kwa jamii ya Waislamu, hata ndugu zetu wa Kristo. Katika msimu huu wa Novemba, Disemba, ni wakati wa ndoa nyingi. Mara nyingi hizi ndoa zetu pia huwa hazidumu, tunaambiwa hivyo, na pia sisi wenyewe tunaona hivyo. Ndoa zetu sisi Waislamu huwa hazidumu, lakini mimi nawaambia wale ambao wanaingia katika ndoa, kwanza kabla hujaingia katika ndoa ujue yule anayekuoa kwanza ni nani na ni mtu wa aina gani. Na je, wewe na yeye mna kitu kile kinafanana? Wewe utaweza kukaa na yeye katika hali ya maelewano vizuri? Na pia unaweza kuingia katika ndoa, kwa sababu sisi Waislamu pengine kuna ile kushumbiwa, ndio unaingia kwenye ndoa, hujamjua mume anakaa vipi. Ukijipata katika hali kama hiyo, umeshaingia katika ndoa, basi katika zile siku zako za mwanzo za ndoa, kwanza umjue huyu bwana huyu anapenda nini. Kile anachopenda ufanye, na ambacho hayapendi, wewe ujaribu sana. Kama mtoto wa kike ukiache na we, mwanaume pia umjue huyu bibi yako anapenda nini. Kile anachopenda ukifanye, na kile ambacho hakipendi pia ujaribu sana ukiepuka. Na pia mimi nawaambia wale wanaingia katika ndoa, wanaume wanapenda usafi sana na anajua jukumu la usafi katika nyumba ni jukumu la mtoto wa kike au la mke. Usafi ni kitu muhimu sana, na wanaume wengi wanatoroshwa katika manyumba yao na like, ni sisi wanawake tunawatorosha. Kwa sababu utapata mwanamke hana usafi wowote ndani ya nyumba yake, lazima uhakikishe nyumba yako kwanza ni safi, wewe mwenyewe mwili wako ni msafi, mahali unapolala pia pawe pa safi. Ukifanya kama hiyo, basi utakuwa umemtrap yule mwanamme, akikaa ndani ya nyumba anasikia na utulivu, na pia wanaume wakitoka kazini wanahitaji utulivu. Basi hiyo ni kazi ya kuajia mwezi, iwe ni kazi ya, ku... ya kibarua . Lakini mwanaume akiingia ndani ya nyumba mwanamume anataka utulivu. Wanawake wengi huwa wana ile mdomo, anajaribu mwanaume ameingia ndani ya nyumba anamtupia maneno na, yani ile tabia ya kutupiana maneno huku na huku, wanaume wengi hawapendi, ndio unakuta mwanaume akipata akiwa na mkewa hivyo, unakuta mara nyingi anakuwa na plan B. plan B B anatafuta mahali pale ambapo anaenda kutuliza roho yake. Kuna wengine wanasema kwamba ndoa zinavunjika kwa sababu kina dada wengi wa siku hizi wanajita.com, jikoni hawapendi, unawashauri vipi? Ah, kweli kabisa Hey, watoto wetu hapo kweli kuna changamoto. Watoto wetu hawapendi kupika, mara wakipika, wanataka kupika ili ya chap chap, hawana utulivu katika jiko. Jiko, ndugu zangu, nataka utulivu ukae, akili yako yote uilete kwenye jiko. Unajua, mimi nataka kupikia mume wangu samaki. Samaki huyu nampika aina gani? Unatulia, unamtengenezea chakula kizuri. Kama basi ni samaki na ugali, unajua nampika vipi? Ni samaki na wali pia upike vizuri, sio unaenda kupika mchuzi wako kuchukuchu unasema umempikia mume wako chakula kizuri. Atakimbia kila siku ende Kina dada Amina akapikie mchuzi mzuri mtamu, eh, upike ujue viungo vya kupika vizuri, utengeneze chakula chako. Lakini wewe saa yote, nyinyi mnajiita dotcom, wakati saa yote mtu amekaa jikoni, ana simu, ana chat. Ni saa ngapi uta concentrate ama utatuliza akili yako katika lile jiko? Ujue upishi. Na sisi wazazi huko nyumbani, basi upinde, unapoona mtoto wako anakwenda kuingia katika ndoa, hebu mfundishe mambo ya upishi <mucho> Na msikilizaji, karibu na kipindi kingine cha salamu na muziki. Naitwa Sunday Shomari, nime tayari imejaa tele kama pishi la mchele hapa studio, ikiwa ni siku nyingine tena ya salamu na muziki. Karibuni Nam basi, mwenye bahati ya kufungua kipindi chetu si mwingine, ni wewe Mwalimu Twimanye Kasaba Kayanda. Unapenda salamu zako ziende kwake. E, umewasahau. Unasema watu wote wa Biharamulo hukumsahau: Salim Nasoro, Sayungu Ruta, Hiwa Busisi, Edward Karamba, Juma Michael Mwanaharakati, Mwalimu Kennedy Mpemba, Sali Bunzali Sali Ketambi, James Pascal Bugani, Salome Daniel Elias, Rose Malima Zakaria Mapinda, na pia ujamsaa unasema Mohamed Kachuru. Ujumbe unawatakia maisha mema ndani ya mwaka huu wa 2016 zaidi unasema katika imani na kumtumainia Mungu. Asante sana mwalimu tuimanye moja kwaboza basi, inakamata kari yako Maganga S Maganga zako salamu unapenda zaende kwake Richu Sakumba akiwa Bujumbura Burundi, Rahma Sakumba wa Bujumbura huku, msahau Juma nne Baheza wa Dar es Salaam, Juma Shamte akiwa kule Kagunga Kigoma, pia mwakumbuka seti Kagoma toi Aliyu Mustafa, Kingi Mustafa, Rubambo wa Rubambo si Leo mkuzi Idi Mchata, Hamisi Mbedeka na Hamisi Shamte. Ujumbe wako unawaambia jamani, tukumbukane kupitia VOA moja kwa moja ikakutangazia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Zamuni yako wewe Deusi Masunga, Deusi Masunga kwa kutumia barua pepe ukiwa kule Tabora, Tanzania, unapenda salako salamu ziende kwake Asha Shabani Ali Mkamba Lukubandula, uja hujamsahau mtoto Masunga Deus Bebi Masanja, Beusi Marikia na hao wote unasema wako kule Tabora, Tanzania. Pia umemkumbuka Luta hiwa Busisi, mzee Maduhu Masunga, Charles Luhende, Rais Karanja Magembe Maduhu Ngalula Maduhu na Wamangaluha Madulu haa, wote unasema wako kule Mwanza Tanzania. Ukupenda pia kuwasahau sahau Victor Nyangarima, Zakaria Ndemfo, shukuru wa mama, popote pale walipo, na unawaambia jamani ye, ujumbe ni kwamba uchumi bila mvua haupatikani. Sawa kabisa, ujumbe maridhawa kabisa huo. Zako, zako salamu wewe Kasongo Amedeo unapenda zimfikie. Simu ingine, unasema Paul Osea Mabuga Kasongo ni kaka yako huyu, unasema yuko Nyarugusu Mkumbuka pia siapata Linda Andrew Lavie, huyu unamwita furaha, wote wanasema wako kule Afrika ya Kusini. Huko msahau Bawili Keshefu Banza Diodon Nyota, wanasema huyu Ramadhani na mme wake pamoja na familia wote, ndugu na jamaa wakiwa kule Burundi huku msahau, unasema shemeji yako na ndugu na jamaa zako pasiase na jamaa yako wote wakiwa Kigali. Mkumbuka pia Papi huyu na jamaa yake Emo Mbondombo wakiwa Kampala, Uganda. Pia ujawasahau unasema unawatakia wote kina Fedha Kasongo na watoto Safari, Jane, John, Julie, Justine, Jean Claude na Joshua na Fiston wote wanasema jamani, ujumbe, tufunge mioyo yetu ili mambo yawe mazuri ndani ya maisha yetu. Asante sana Kasongo Amedeo kutoka kule Tanzania. Zako salamu wewe Edward Kabamba ukiwa Tanzania, unapenda ziende kwake moja kwa moja, Machuki Mungile, Salome Daniel Choma wa Choma, Victor Nyangalia, Sali wa Bunzali, Rebeka Komboka na wajasema kwa msaao Njereka akiwa kule Mbeya. Ujumbe unawaambia unaposalimiwa, na wewe salimia. Basi kibao cha muziki moja kumoja kwa moja msikilizaji ni kwake, mtaalamu wa Tanzania huyu, sehemu nyingine. Omi Dimples akishirikiane akishirikiana Ali Kiba wanakuambia nai nai, mambo hayo <coughs> Na mambo hayo msikilizaji, ni mambo ya yanaenae hayo kutoka kwake mzee wa pozi kwa pozi, anajiita huyu Omy Dimpoz wa Tanzania akishirikiana na Ali Kiba. Sante sana basi, moja kwa moja na salamu zenu msikilizaji, na zamuni yako sehemu mwingine. Wewe Raymond Simbo Masawe, uko wapi? Uko kuli Machame kisiki Kilimanjaro, Tanzania, unapenda zako salamu zenu kwake mchana Jay, mchana fikiri, Dario Gakala, Juma Idi, Isa Daudi Kikoti, Zakaria Ndefo na Steven Magoe pia mmekumbukwa hapa kutoka kwake Lusekelo Baten, Lusekelo kwa ke, luse luse njia ya barua pepe, unasema salamu zako leo hii, mtangazaji wa zamu, naomba ziende kwake, hujamsahau msahau Nazareti Mwakipembe akiwa Kiwira, Tukuyu kule Mbeya, huku msahau Lusaju Mwamloka akiwa Kiwira, Julius Mwamloko wa Dar es Salaam e, Juma Maico huyu unasema ni mwanaharakati huku msahau Onesi Mhema akiwa Njombe, Tanzania, na unasema pamoja na watu wote wanaokusikia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ambayo inatangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Zamu ni yako wewe. Nani nakamata kadi yako wewe Aposto Kapela, Aposto, kwa njia ya kwewe, Apostle Apostle barua pepe unapenda salamu zako leo hii kutoka kule Mwadui, Shinyanga, ziende kwake Fikiri Dario na Salome Gekala, huku msahau Juma Idi Isa na Sima Kagaruki hawa unasema wako mkoa ni Shinyanga. Umemkumbuka mzee Amos Ndaki na Frank Abel, bila kumsahau Musa Ibrahim na mzee Mianyama, wote hawa wanasema wako Mwadui Diamond Mines kule Tanzania. Pia uja wasahau sahau unasema Salibunzali akiwa Kahama na wafanyakazi wote wa Kaspian Limited wakiwa Mwadui Mines. Pia umemkumbuka Deus Masunga, Muhammed Mwinyi, Mapema Ndula na Soru Maziku, hawa wote wako Tabora, Tanzania pia umewakumbuka Chiku Sakumba na Madimba wa Madimba hawaka kule Burundi, hukuwa sahau Joseph Miroro Mugiri Machuki, Helen Oyoma Ondeka unasema wote kule nchini Kenya. Pia ujamsahau Mchana Jai Mchana, Onesimo Mponda na Fazil Kobelo wakiwa kule Morogoro Tanzania. E, zamu ni yako wewe, Isega Hamisi. Isega Hamisi, ukiwa leo hii basi kwenye kipindi chako cha salamu, una salamu. Mimi na salamu zangu nikiwa kule Njombe Tanzania, ziende kwa ndugu zangu wote walioko Mbeya na Dar es Salaam. Hayo ukitaka kuwataja majini, lakini wewe utamke wote kwa pamoja, unawasalimia. Hii ni sali nzuri sana bwana Isega Hamisi, unasema na ujumbe nawapa, tukumbukane katika salamu, jamani ye. Mbona tunanuniana <laughs> Hey, haya mambo ya Isega haya. Msikilizaji mwenye bahati mwingine ni wewe Salim Nasoro Sayungu, Salimu nasoro sayungu, salimasoro sayungu, unapenda salamu zako ziende kwake. E, umemkumbuka. Huyu ni unasema nani huyu? Watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kwa niaba yao nakwambia asante sana, umemkumbuka. Fikiri Dario Gekala, Patrick Malatu, Juma Hassan Jaka, shukuru wa mama Joni, Bebe Wasafi. Na moja kwa moja basi tupate kibao cha muziki, si mwingine, huyu ni mwanamuziki wa Tanzania Diamond akiwa na kile chake. Basi mambo mazito haya anakuambia number one, msikilize Diamond hapa ha. Kwa mahaba ulonipa nimenokewa, ikuruko patashika, ai punguza kidogo, na mengine kadhalika, toto sunanielewa sana basi ni mambo hayo. Iye, namba one, wewe ni nambari moja, si mwingine huyo, msikilizaji Diamond kutoka nchini Tanzania, akifanya vitu vyake. Kipindi ni salamu na muziki, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Zamu ni yako wewe Mwandu John. Mwandu John, unapenda zako salamu hii leo ziende kwake, si mwingine Gaspari Hassan. Huyu unasema yuko Ubinga kule Nzege, Tanzania. Umewakumbuka pia watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kwa niaba yao anakuambia asante sana. Umemkumbuka pia Jemus Mutano, Saidi Musa, Masundi Chinga Huku msahau Zafa Ching, Simon Marua, Mseti na Samuel Kasembo. Huku wa sahau pia Sai Jiganga, Hassan Ali, Simon Lucas, George Irangila, Mpelwa Sekela Nyanda na Fambiano Mayunga. Pia huku wa sahau Mzengo Kisandu, Deusi Masunga na Edward Kabamba, na mwisho mewakumbuka King Majuto, Amin Susi, Amos Jiganga, Gaspari Lumumba na Mayunga Kasema zamu ni yako wewe Johnny Bebe, kwa njia ya barua pepe. Johnny Bebe unasema wafulu ubaridi, ukiwa ubaridini, unasema kule Moshi. aya ha mambo haya zako salamu, unapendazwake Michael Tungi Lege maura wa maura Joseph Gabriel Davis Minja, Pray God Munisi, huku msahau King Kid Zawadi, unasema huyu yuko Sanya, pia wamekumbuka Mudi Bizo unasema nyinyi wote ni wa timu ful ubaridi, mkiwa ubaridini moja kwa moja basi, hii zamuni yako, si mwingine wewe Mesha Kimwamwala, Bwana Mwamwala, leo zako salamu, ukiwa unajiita wewe ni mtoto wa Kinyakiso, unapenda zene kwake kwa hali Salim, huku msahau Nyamiela Juma, Michael Kone, Sikiejo Nenstone Jamaica Ras, memkumbuka Sali Joshua toroka Miraji Kibinda, Leo Mwamaso na Heri Kideule. pia hujawasahau, unasema Robert Mwambozi, shukuru wa mama hiza Mpare huyo na Lostiki Malati. Pia hujapenda kuwasahau Edvesta Tarimo, Husina salamu lawe Mansunda. Pia unawakumbuka leo hii katika kipindi cha salamu, Miraji Kibinda, Nasibu Rajabu, Ima Sadalla na Kea Joshua Kea na mwando wa Mwando, hukusema hao wako wapi? Pia umewakumbuka Madhuri Filemoni, Nazareti mwa Kipembe unamkumbuka. Pia unasema kipara original huyu huku msahau, mchana ji mchana, zamu ni yako wewe Kennedi Mpemba. Haya Kennedi, unasema ukiwa wewe ni mwalimu zako salamu, unapenda zimfikie Riki Minde ukiwa wapi, ujasema aliko. Pia umemkumbuka kitu Munishi huku msahau, unasema kishumundu na kwetu Agrei Kaguo pia unasema unawakumbuka ukoo wa Mwamwala huko msahau Konshuma na ukoo wa Mwaiparu. Pia unamkumbuka Riziki Minde, Leonard Mbuya e, na Wanyakyusa wote nchini nchini Tanzania. Ujumbe unawaambia ujumbe ni jambo la kumshukuru Mungu kwa kila jambo haya mambo hayo. Nashukuru sana. Zamuni yako si mwingine wewe, Mapema Ndula mapema Ndula unasema wewe ndio katibu mkuu wa mabingwa wa mabingwa wa salamu. Nafikiri wewe haya. Basi leo zako salamu, ukiwa kule Tabora ya Tanzania, unapenda zaidi kwake, kwa John Kerubu, Rebeka Kwamboka, Joseph Miruru, Mugire Mechuki huku msahau. Pia unasema wote wa kule nchini Kenya, sima Kagaruki, Salome Daniel na Lugemba Masasila huko msahau Juma Idi na Sali Bunzali na Simoni Seleli, hawa wote wanasema kuleshaya Shinyanga moja kwa moja. Basi nakamilisha kipindi chake na muziki wake, huyu si mwingine Mark Ronson akishirikiana na Bruno Mars wanakuja na Uptown Funk. Haya ni kibao cha kumaliza hicho, kwa herini. na kufikia hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu. Kwa niaba ya wote walioshiriki kulitia matangazo haya, mimi ni Sandey Shomari nikisema kwa herini kutoka Washington DC.