Serikali ya Uganda imesema kuwa aliyekuwa mkuu wa zamani wa idara ya ujasusi General David Sejusa aliyemtaja rais Yoweri Museveni kuwa dikteta amekamatwa Jumapili mjini Kampala na jeshi la UPDF baada ya msako wa zaidi ya saa mbili na nusu nyumbani kwake. Haya yanajiri wakati Uganda inapojiandaa kwa uchaguzi mkuu Februari 18 ambao rais Museveni aliye madarakani tangu mwaka 1986 anawania kuchaguliwa tena. Msemaji wa serikali Ofuono Opondo amesema kuwa Sejusa alikamatwa kwa sababu alikuwa anajihusisha kwenye siasa zinazoegemea upande mmoja. Ameongeza kusema kuwa Sejusa alikuwa akitoa taarifa kwa umma za, za kususia uchaguzi, akidai kuwa uchaguzi huo umejawa na kasoro. Kundi la wanamgambo la Boko Haram limeshambulia kijiji kilichoko kaskazini mashariki mwa Nigeria na kuua takriban watu hamsini wa walioshuhudia wanasema kuwa wanamgambo hao walishambulia kijiji cha Dalori kilichoko karibu na Maiduguri Jumamosi usiku na kuanza kuchoma nyumba na kuwapiga watu risasi. Mwanajeshi mmoja ameambia shirika la habari la AP kuwa washambulizi watatu, wanawake wa kujitoa mhanga, walijilipua wakiwa miongoni mwa kundi la watu na kusababisha majeraha zaidi. Kundi hilo lilizusha hasira miongoni mwa jumuiya ya kimataifa hapo Aprili mwaka wa pale walipoteka nyara wasichana 276 kutoka shule moja ya sekondari katika kijiji cha Chibok. Hamsini kati yao waliweza kutoroka, lakini zaidi ya 200 hawajulikani walipo hadi sasa. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa kwa Siria, Staffan de Mistra, leo anakutana tena na wajumbe wa upinzani mjini Jeneva baada ya kupiga hatua za kutatua baadhi ya masuala makuu waliyotaka yazungumziwe kabla ya kushiriki kwenye mazungumzo ya amani. Dimistra pia amepanga kukutana na maafisa wa serikali baadaye hii leo kuzungumza, lakini kwanza afanye mazungumzo na upinzani. Amesema jana Jumapili kwamba anaimani kuwa upinzani utajiunga katika utaratibu wa amani ambao umeanza tangu Ijumaa, huku wawakilishi wa upinzani wakisusia kikao hicho katika siku ya kwanza. Msemaji wa upinzani wa Siria amesema majadiliano ya jana yametia moyo na kuonesha njia nzuri hasa katika masuala ya kibinadamu, ambao kundi hilo limetaka kusitishwa kwa mashambulizi ya anga. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Wajumbe wapya wa bunge la Myanmar, wengi wakivalia nguo za asili, kwa pamoja wamekula kiapo katika mji mkuu wa Naypyidaw leo, kabla ya kuapishwa kwa serikali ya kwanza iliyochaguliwa kwa njia ya demokrasia nchini humo katika kipindi cha miaka hamsini ni nani atakayekuwa rais huko Myanmar kuchukua nafasi ya kiongozi anayestaafu Generali Thein Sein bado haijulikani na imekuwa ni kitenda wili. Mtu mashuhuri anayependwa na wengi, kiongozi wa chama cha NLD Aung San Suu Kyi, ambaye chama chake kilinyakua asilimia 80 ya viti vya bunge wakati wa uchaguzi wa Novemba 8, amezuiliwa na katiba kuchukua wadhifa huo. Kulingana na kifungu cha katiba mgombea kiti cha rais ni lazima awe mzaliwa na wazazi wote wawili wawe ni raia wa Myanma, na hawezi kuwa na mume na watoto wa nchi ya kigeni. Hivyo Aung San Suu Kyi hawezi kuteuliwa, kwa vile ana vijana wawili raia wa Uingereza. Rais wa Cuba Raul Castro rasmi hivi leo ameanza ziara yake ya kwanza ya kitaifa huko Ufransa, ingawa aliwasili nchini humo tangu Jumamosi. Waziri wa nishati wa Ufaransa Segolin Royo alimkaribisha kiongozi huo wa Cuba kwenye uwanja wa mapinduzi ya Ufaransa mjini Paris. Rais wa Ufaransa Francois Hollande anatarajiwa kumwandalia Castro mwenye umri wa miaka themanini na minane dhifa ya jioni kwenye ikulu ya Elysee baada baadaye leo. Holande ndiye kiongozi wa kwanza kutoka Ulaya kutembelea Cuba baada ya kisiwa hicho kurejesha uhusiano wa kidiplomasia na Marekani. Rais Holande amesema kuwa Ziara ya Castro ni awamu mpya katika kuimarisha uhusiano baina ya mataifa yote mawili. Ziara ya Castro imefanyika miezi michache tu baada ya wakopeshaji wa kimataifa wa kundi linalojulikana kama Paris Club kufuta deni la dola bilioni 8.5 lilokuwa linadaiwa Cuba. Ufaransa ndiyo iliongoza juhudi za kufuta deni hilo. Na kundi la Taliban limedai kuhusika na mashambulizi ya kujitoa mhanga kwenye kituo cha polisi katika mji mkuu wa Afghanistan lililosababisha vifo vya watu tisa na kujeruhi wengine kumi na wawili. Mkuu wa ujasusi katika idara ya polisi ya Kabul, General Faridun Obaidi amesema miongoni mwa waliokufa ni maafisa wawili wa usalama pamoja na raia saba. Shambulizi hilo lilifanyika mapema leo na limetokea kabla ya kuanza duru nyingine ya mazungumzo ya amani kati ya serikali ya Afghanistan na kundi la Taliban. Wanamgambo hao wameongeza mashambulizi wakati huu wa msimu wa baridi huko Afghanistan, ambao kwa kawaida hushuhudia mashambulizi machache zaidi.