Kwa mara ya nane sasa katika kipindi cha siku sita, kiongozi wa chama cha FDC Dr. Kiza Besige amekamatwa. Mara hii amechukuliwa ndani ya nyumba yake na kupelekwa mahali hapajulikani hadi sasa. Mashirika ya kutetea haki za kibinadamu yanataja hatua ya polisi kumkamata Dr. Besige kila mara kuwa dhuluma na tabia isiyoweza kuvumiliwa. Muhamad Ndifuna ni mkurugenzi wa mashirika ya kutetea haki za kibinadamu nchini Uganda. You at their will and you at their will. Wanakukamata wanapotaka na kukuachilia wanapotaka. Hiyo haikubaliki. Hawana sababu ya kumzuia Besigye kila mara. Wanafanya hivyo kwa sababu fikira zao zinawaweka katika wasiwasi, kwa kudhania na kuwaza kwamba hili na lile linaweza kutokea akitembea hadharani. Haikubaliki. Anakamatwa na kuachiliwa bila mashtaka. Huu ni uvunjaji mkubwa wa haki za binadamu. Lazima serikali na polisi wawajibike. Do things and walk away and expect there should not be accountability. Dr. Besija amekuwa katika kizuizi cha nyumbani tangu Alhamisi wiki iliyopita na kila mara anapojaribu kutoka hukamatwa na polisi wanaomrejesha kwake usiku bila kumfungulia mashtaka. Ofisi za chama chake cha FDC pia zipo chini ya ulinzi mkali wa polisi baada ya kukaguliwa mara mbili na wafanyikazi kadhaa kukamatwa. D Besije amesema anataka kufika katika tume ya uchaguzi kuchukua taarifa ya kina kuhusu matokeo ya uchaguzi ili aweze kuandaa kesi mahakamani kupinga matokeo ya uchaguzi ambayo yamekosolewa na waangalizi kuwa na dosari chungu nzima. Lakini msemaji wa serikali Shaban Ban Tariza anasema Besije hataruhusiwa kufika katika ofisi za tume ya uchaguzi. Lazima afadhilia sheria katika lolote lile ambayo anataka kufanya. Besi anataka mumpatie karatasi ambazo walitumia kutangaza matokeo ya kina. Mnaona, anaomba mengi sana kuliko yale ambayo serikali inaweza ikampa declaration, hey, uh, uh, hizo lakini, hataruhusiwa kwenda huko na procession. Sasa ataendaje kama anazuiliwa nyumbani? Anazuiliwa nyumbani, ha, jumbani, kwa sababu yeye bado ana nia ya kufanya nini? Ya kugombela vijana na lakini, akiacha hiyo ataenda peke yake au agent wake wili, formus, na wake mmoja wawili, wanapata hizo Wendime, akuwe kama mimi na wewe, atapata chochote anachotaba. Raia wa Uganda katika mitandao ya kijamii hasa Facebook kupitia ukurasa wa gazeti la serikali wameeleza hasira jinsi polisi wanavyomkamata Besije kila mara, wengine wakisema ni heri wampeleke gerezani na kumfungia dunia nzima ijue kwamba ni mfungwa kuliko kumweka chini ya ulinzi masaa ishirini na manne. Naye aliyekuwa mkuu wa ujasusi Jenerali David Sejusa amenyimwa dhamana na mahakama ya kijeshi na kurejeshwa katika gereza la Luzira hadi mwezi ujao atakaporejeshwa tena katika mahakama hiyo kuomba kuachiliwa kwa dhamana kwa mara nyingine tena. Kenes Bwire, Sauti ya America, Kampala.