Agizo la Rais Uhuru Kenyatta kwamba maafisa wa polisi zaidi ya elfu kumi waongezwe ili kuimarisha usalama na majukumu mengine katika huduma za polisi limepokelewa kwa hisia tofauti na Wakenya wa tabaka mbalimbali. Wengi wamekaribisha hatua hiyo wakisema ni njia moja ya kuimarisha usalama. Muungano wa mabalozi wa nyumba kumi ambao kwa kiwango kikubwa wanahusika na kuimarisha usalama mitaani na kupatanisha raia umekaribisha agizo hilo la Rais Uhuru Kenyatta. Hapa Mombasa nimezungumza na balozi mmoja wa nyumba kumi, John Mdhoka. Ni sawa mtaani wakiongezewa polisi. Watu ni wengi sana kuliko population ya poli polisi, ni wachache, raia ni wengi sana. Kwa hivi kuongezewa stm ingawa reform, at least nao wafanyiwe reform, waelezwe jinsi, wapangiwe utaratibu wa kufanya kazi. Wakienda wakiambiwa tuende kazi pale fulani, wanashika njia wanaenda kazini nawachane na, na mambo ya kuomba kitu kidogo. Kwa hivi tunahitaji vizuri kweli maaskari, watu population ni, ni kubwa sana kuliko polisi. Nyumba kumi inaendelea, ina kazi nyingi sana, na watu kukosana kosana, kuna hizi kama madawa za kulevya na polisi nao labda ni wachache. Bila rais amesema ni sawa, polisi wakiongezewa itakuwa ni jambo la maana. One police officer for every 430 citizens katika viwango vya Umoja wa Mataifa, afisa mmoja wa polisi anapaswa kuwasimamia raia takriban 430 lakini hali ilivyo Kenya kwa sasa ni kila afisa mmoja wa polisi takriban raia 1100. Ni kwa maana hiyo kwamba Rais Uhuru Kenyatta amesema serikali imejitolea kuhakikisha yote yametekelezwa kwa minajili ya kuhudumia raia. Serikali yangu itafanya juu chini kuhakikisha imewawezesha kupata vifaa na pia kuangalia mambo ya welfare yenu. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, sauti ya Amerika.