Kutoka studio 15 hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki. Ndani ya studio nimekwisha ja tele kama vile pishi la mchele. Jina langu ni Sandei Shomari na mimi ni Idi Ligongo, tukikukaribisha katika matangazo ya VOA Express hii leo e, ambapo tumekukusanyia habari nyingi tu za kufurahisha na za kusikitisha, hali kadhalika, kwa kuangalia yale ambayo yanaendelea hii leo. Ni siku ya kuangazia wale watu wenye ulemavu wa ngozi , harakati zao nini ambacho wanakabiliana nacho, lakini vilevile tutaangalia mlipuko wa ugonjwa wa Ebola nchini Uganda, na kwa kuangalia tu kile kinachoendelea katika mitandao mbalimbali, Sande Shomari. Bila kusahau pia kutakuwa na muziki na kuangalia yale yanayotamba katika maswala ya burudani. Eh, burudani na mambo mengi. Leo Kamau atakuja kuangusha mambo, anasema hapa na moja kwa moja tukianza kuangalia yale ambayo yanavuma katika mitandao hivi sasa, e, masuala ni mengi kwelikweli, lakini hapa Marekani naamini kabisa nawe kama mshabiki wa ule mchezo wa mpira wa kikapu. Yani basketball. Uh -huh. <laughs> Leo ni yeah, siku <laughs> uh, muhimu kwelikweli, uh, kule uh, jiji la Toronto, hii leo watu presha zinapanda zinashuka, hali kadhalika uh, jiji la Oakland California, presha zinapanda na kushuka, nani na nani sana, shughuli ni nzito katika fainali ya NBA. Toronto Raptors vijana wa Canada watakumbana na Golden State Warriors, hawa ni mabingwa wanasema mara tatu wa ligi ya NBA, wanataka kushikilia ule ufalme wa waligi lakini, je wataweza? Wengi hapa wamekuwa wakizungumza kwenye mitandao kwamba sasa Golden State watadhihirisha kwamba wao kweli ni mabingwa, baada ya kupigwa wameweza kurudi na wataweza kushinda katika gemu ya saba, wanasema lakini wengine wakisema kwamba hapana, leo gemu ya sita mchezo unakusha. Ni kuchekesha kitu kimoja. Leo asubuhi uh, unamfahamu bwana mmoja Patrick Ndwima <laughs> <mwenzetu jamaa laughs> yeah. papa papa alikula shilingi uh, dola mia yangu wakati wa fainali ya mwaka jana <laughs> Real Madrid na Liverpool. Mimi nilitabiri Liverpool anashinda, yeye yeah, akasema Real Madrid. Leo namwambia tuweke chini pesa, mi nakwenda kwa lakini jamaa anasema Toronto kaingia ubaridi, anashikwa na ubaridi sasa. Wewe kwako unasema <laughs> hadi sante <laughs> yale. Ngoma leo ngoma leo ni nzito sana, na shoti kinaweza katokea, lakini kwa pande mwingine inaonekana kwamba Toronto Raptors wamekaa vizuri na Pascal Siakam, lakini hatuwezi kujua mwisho, wa mchezo utakapokamilika, ndipo mambo yatakapojulikana, lakini vile vile idi usahau kwenye mitandao hii hii, mtandao wa Google, mtandao wa Google umemwenzi mwandishi maarufu eh, kule nchini Kenya wa fasihi, Margaret Atieno Ogola eh, wengi wanamfahamu mwandishi ambaye ametamba katika masuala ya kuandika e, mwandishi huyu kwa mujibu wa vyombo vya habari alipata umaarufu mkubwa wa kitabu chake cha kwanza kilichosomwa na wengi nchini humo The River and the Source, na kilishinda tuzo ya fasihi ya Jomo Kenyatta mwaka 1995 na pia kupata zawadi ya kitabu cha kwanza bora cha tuzo ya waandishi katika jumuiya ya Madola. Sasa basi hii ni habari ambayo tangu jana kwenye mitandao imekuwa ikizungumzwa ya kwa kuenziwa huyu mwandishi ligongo. Kuna ligi ya EPL ya Uingereza inaanza karibuni. Sasa basi ligi, wanasema kwamba wametoa ratiba. Ratiba inasema nini? Wanakuambia kwamba West Ham United, eh, itafungua ligi hiyo, na katika ufunguzi moja ya mechi ambazo zinazungumza sana kwenye mitandao ni kati ya Manchester United itafungua na Chelsea hapo Agosti 11. Sasa watu wanamuuliza papa, je, itakuwaje? mambo yatakuwa mazito namna gani haijulikani, lakini wakati huo wa unaonyesha kwamba wabingwa Ulaya Liverpool watafungua nyumbani na timu ya Norwich Agosti 9. Tayari mashabiki wa Liverpool wanazungumza kwelikweli, na wengine wakiwa na mchecho, wengine wakiwa wanasema ah, huo mchezo rahisi kwa Liverpool, lakini itakuwaje? Washabiki wa, wa soka wanaendelea kuchambua mechi ambavyo zitakuwa zi vilevile, Western United watapiga na Manchester City Agosti kumi Wakati Bournemouth wametangazwa metangazwa watakumbana na Sheffield Agosti kumi, Burnley na Southampton, Crystal Palace na Everton. So hayo ni baadhi ya hizo mechi ambazo e, watu wanazizungumza sana kwamba zitakuwaje, hasa nyingine ni Leicester na Wolves, hali kadhalika Arsenal na Newcastle. Wapenzi wa Arsenal tayari wamekushaingia mcheche hiyo mechi itakuwa nzito, itakuwaje? Lakini hamna anayejua itakuwa vipi. Naam. <laughs> Naona wanaingiwa, wana, wana na mcheche kwa kuangalia ratiba tu, hata kabla ya kujua nani anaondoka klabuni, nani maanake, usajili nao unaendelea. Sasa leo kwenye Afcon uh, kuelekea kombe la uh, mataifa ya Afrika Sandey Shomari ni kwamba nchi ya macho na masikio Tanzania hii leo eh, inakipiga Una maana kuelekea mechi za Afcon wanazungumzia. Naam, ni moja kati ya jambo ambalo linaendelea hisani hivi sasa katika mitandao. Sasa moja kwa moja tuelekee nchini Uganda ambako kuna taarifa Uh, za kushtusha vilevile, vile, ni masuala ya kiafya eh, ugonjwa wa Ebola eh, serikali ya Uganda imetoa taarifa. Sande Shomari, na umepitia nini ambacho kinaelezwa? Nam, kinaelezwa pale ni kwamba taarifa hii inatoka wizara eh, wizara ya afya kule nchini Uganda ikitoa eh, taarifa kujaribu kuwapa watu maelezo kuhusu ugonjwa huu, hali ikoje, nini ambacho kinaendelea mpaka sasa, wakisema kwamba mpaka hivi sasa wagonjwa watatu wamethibitishwa kuwa na ugonjwa huo, na wanasema tu wawili kati ya hao ndio wamefariki dunia, na mmoja hivi karibuni alifariki. Wanasema ni nyanya huyu bibi wa eh, miaka hamsini amefariki. Alikuwa eh, akisafiri kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Juni kumi na akakutwa na ugonjwa huo eh, amefariki saa kumi za jioni, na wanasema kwamba atazikwa katika makaburi ya Kasese eneo la Kasesi, lakini pia wanasema kwamba wizara ya afya ikiwa na timu zake zimekwisha jiandaa tayari, e, shirika la afya duniani na kituo cha kudhibiti magonjwa kule Uganda kikiongozwa na waziri wao e, Dr Jane Ruth Acheng e, wamesafiri kwenda eneo linaitwa Bwera, wanasema walisafiri jana hiyo Juni kumi na mbili na kuungana na kikosi ambacho kikosi hicho e, kinaongozwa na mkuu wa wilaya e, ya Kasisi. Sasa hapo wanafanya mkutano wanasema wa kuangalia na kujadili taarifa na kujua hali ikoje, e, kupata kuwasaidia kifedha hali kadhalika, kujua hali itakavyokuwa kwenye eneo hilo, nini ambacho kinahitajika waweze kuhakikisha kwamba mpango yote inawekwa sawa ya bajeti kutoka wizarani, hali kadhalika kuhakikisha kwamba wale wadau wote wanashiriki kwa pamoja kuweza kutoa misaada ya pamoja kusaidia eh, kupambana na huu ugonjwa wa Ebola. Kwa hiyo timu tayari zimekushatoka wizara ya afya, na pia timu hiyo inaongozwa na mwingine. Daktari anayeongoza anaitwa Dr Shapend Gaston. Naam na, na kwenye laini ya simu tunaye na bende wa Moto. Na Bende uh, karibu katika VOA Express na moja kwa moja tueleze hapo nchini Uganda, hali ikoje? Uh, taarifa hizi zinatisha. Unafahamu ugonjwa wa Ebola ni ugonjwa hatari na ni moja kati ya ugonjwa ambao umetikisa hasa uh, kile kinachoendelea katika sekta ya afya ulimwenguni. Hofu ikoje hapo? Um, hofu bado inaendelea, uh, kwa sababu hii ni ugonjwa ambao unajulikana ulimwengu kote kwamba ni ugonjwa hatari zaidi. Uh, cha muhimu ni kwamba Uganda inayo wataalamu wengi ambao wana ujuzi wa muda mrefu, na tunavyoelewa ni kwamba waziri mwenyewe wa afya Jane Ruth Aceng amefika Kasese na chikosi chake asubuhi. Uh, leo tulisikia kwamba maafisa wa afya duniani shirika la afya duniani pia wametuma vidonge ya kuweza ku- ku- ku- um, kusaidia hao watu ambao wataweza kuweza ku, kusaidia uh, kwenye shughuli hii. Ela wasiwasi zaidi ni kwamba wasikilizaji wa VOA lazima waelewe, wasiwasi imepanda tena kwa sababu ya mazishi ya mama wa mfalme wa uko Rwenzururu, sehemu hiyo yenyewe na unajua ugonjwa huu ni unakuwa hatari zaidi kwa sehemu ambao watu ni wengi, lakini serikali imetoa tangazo kwamba mazishi yatafanyika na itafanyika kwa haraka zaidi, imalizike. Nafikiri kesho ndiyo, kesho walithibitisha kesho Ijumaa. Lakini endeleza zaidi wasiwasi hapa kwetu kwa uwingi wa watu ambao watashughulikia mazishi hayo. Lakini uh, Nabende, labda ungetueleza kwa wananchi wa kawaida kabisa, ama serikali kile ambacho inakifanya. Kuna uh, vitu vyovyote vile ambapo ukifika kama ni mgeni utajua kwamba uh, Ebola ipo Uganda, na kuna juhudi za kukabiliana na ugonjwa huu kutoka kwa wananchi wenyewe uh, hali kadhalika na mamlaka Ndiyo, mamlaka kwa kawaida huwa inapitisha matangazo ya haraka kwenye redio na magazeti kwamba ugonjwa huu hasa unaendeleshwa, una zaidi kutokea na um, um, jasho, utanganishaji uh, wa damu uh, mate, na kwa hivyo watu wameambiwa kwamba wasi wasisalimiane kwa mikono. Maafisi, maafisi ya serikali yote imewekwa dawa kwenye ma, uh, milango yao ya kuingia na kutoka. Hasa kuingia lazima unawe mikono uh, Sehemu zingine nimeona hata watu wanaweka, wananchi wa kawaida wanaweka miguu miguu kwa madawa ambayo imewekwa kwenye bafu. Kwa hivyo watu wanaelewa hatari ya ugonjwa huu, isipokuwa um, Uh, sehemu ambayo imetokea, unajua kwa mipaka, wagonjwa ambao walisemekana walikuwa wametenda wametoka sehemu za Kongo, uh, wamerudishwa kule ili waweze kupata matibabu kutoka sehemu ya huko Kongo. Asante, asante sana, asante sana na bende wa moto kwa kutupasha uh, hayo maswala ambayo, eh, kwa kweli nchi ya Tanzania, hali kadhalika Kenya Uh, zimeshaweka hali ya utayari kujiandaa kuweza kupambana kucua naonekana mm -hmm. Idi pamoja na mlipuko huu kutokea Uganda, wamekuwa wakijitahidi kupambana nao, wakati wakikutana nao, inaonekana ni moja ya nchi ambazo wanapambana ugonjwa unapotokea na nakuwa na mafanikio kupambana nao, naam. Na eneo ambalo kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambalo limeathirika sana ni kule maeneo ya kaskazini mashariki, e, ambako vilevile vile kuna pakana na nchi hii ya Uganda. Kwa hiyo ni eneo ambalo mm, uh, kwa namna moja ama nyingine uh, siwezi nikasema hatarishi, lakini liko katika uh, sehemu ambayo inatakiwa iangaliwe ia zaidi kwa ajili ya maambukizi mapya ya ugonjwa huu wa Ebola. Basi moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Wa demokrati wamekosoa vikali matamshi ya rais Donald Trump aliyatoa katika mahojiano na televisheni ya ABC News Jumatano, ambapo rais amesema ni jambo la kawaida kwake endapo atapata habari za wapinzani wake kwenye uchaguzi ujao kutoka kwa mataifa ya kigeni. Trump alimweleza mwandishi wa habari wa ABC News kuwa akipata taarifa yoyote kuhusu mpinzani wake kutoka nchi ya kigeni, mfano Norway, ataisikiliza kwa makini na kwake yeye haoni kamwe kuwa itakuwa ni kuruhusu mataifa ya kigeni kuingilia kati uchaguzi wa Marekani. Mbunge Mdemokrat Brian Schwatz amesema madai ya Trump ni hatari sana. Amesema ni kinyume na maadili ya sheria za Marekani kwa mgombea kwenye uchaguzi kukubali msaada kutoka serikali ya kigeni. Hali ya utulivu imerejea leo katika jimbo la Hong Kong baada ya mapambano ya Jumatano kati ya polisi na waandamanaji waliokuwa wanapinga sheria yenye utata ya kuwakabidhi washukiwa wa makosa ya jinai kwa China. Katika maandamano ya jana, maelfu ya waandamanaji walisababisha kufungwa kwa shughuli za serikali na bunge ambalo lilikuwa na mpango wa kujadili mswada huo. Kufuatia maandamano hayo, kikao cha kujadili mswada huo kiliahirishwa. Bunge la Hong Kong leo limesema hakuna muda uliopangwa kujadili mswada huo. Katika mapambano ya Jumatano kati ya polisi na waandamanaji, watu 72 walijeruhiwa, kwa mujibu wa viongozi wa hospitali. Waziri wa fedha wa Tanzania Philip Mpango leo amewaambia wabunge kwamba uchumi wa taifa unatarajia kukua kwa kiwango cha asilimia 7.1 mwaka huu 2019, ukilinganisha na asilimia saba mwaka uliopita. Mpango amebashiri kuwa na kisi kwenye bajeti ya mwaka 2019 2020 itakuwa ni asilimia 2.3 ya wastani wa pato la taifa. Bajeti ya taifa, taifa hivi sasa inawasilishwa katika Bunge mwezi Machi mwaka huu. Shirika la fedha duniani IMF lilikadiria kuwa uchumi wa Tanzania mwaka huu utakuwa kwa asilimia 4. Jeshi la majini la Marekani limesema leo limetoa msaada kwa meli mbili za kubeba mafuta zinazodaiwa kushambuliwa kati ya huba ya Oman. Kambi ya jeshi hilo iliyoko Bahrain imesema ilipokea wito wa msaada wa dharura kutoka kwenye meli hizo, na shirika la habari la serikali la Iran IRNA imeripoti kuwa manowari ya jeshi la majini la Iran iliokoa mabaharia wa 44 wakati meli hizo zilikuwa zikiwaka moto. Mwezi uliopita, Marekani ilishutumu Iran kushambulia meli nne za kubeba mafuta zilizokuwa kwenye pwani ya Umoja wa Falme za Kiarabu, lakini Iran ilikanusha shutuma hizo. Ee, kusikiliza matangazo ya VOA, ya Express kutoka jiji uh, kuu la Marekani hapa Washington DC, siku ya leo, ikiwa kuna mvua kwelikweli kimepiga uh, el Sande Shumari Shomari uh, mara nyingi unakuta Uh, siku kama ya leo ambapo ni Juni 13 no? E, dunia inaangalia siku ya wale watu wenye ulemavu wa ngozi yani albino no? Na changamoto bado ziko nyingi. Jumuiya ya kimataifa inaeleza kwamba watu hawa si tu yale mauaji, lakini katika maisha yao ya kila siku Uh, wanahitaji kupatiwa uh, mahitaji ama kupatiwa vitu maalum kwa ajili ya kuwawezesha kufanya shughuli zao za kawaida. Sasa nimezungumza na Kazungu Kasim ambaye ni mmoja kati ya viongozi wa chama cha maalbino nchini Burundi uh, na nikataka kufahamu kile ambacho anakiona. Je, uh, hivi sasa hatua imepigwa katika kukabiliana na mauaji ya albino ambayo imekuwa ikifanyika sana siku za nyuma nchini Tanzania, uh, nchini Malawi, hata nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na sehemu nyingine, na burundi pia, na burundi pia. Na sasa, je, hali ikoje? Lakini vilevile katika maisha yao ya kila siku nini ambacho kinaendelea, Kazungu? Juhudi haijatoeleza sababu, inatokana na nchi kama kwetu bado tungali mbali, sababu inatakiwa tuendelee kufunza watu, tufanye nini, ifanyike nini, sababu hadi leo tunapata watu wanabagu, wakingali wanafanya ubaguzi, wanafanya kubagua watu wa ulemavu wa ngozi, sana sana wazazi na watu wengine. Hata kama hatua ilishakuwa ndefu tunasema kama sitini na tano kwa mia tunaweza kukasema, alhamdulillah tunaenda vizuri, lakini inatakiwa tuendelee, tusitizize sana kuendelea kufundisha walbinismu, nakuja sababu gani watu wamlee mtoto wa albinismu hivi na hivi na hivi. Inatakiwa juhudi ziendelee zaidi na zaidi, kwa kusema tupige vita tufikishe hata tisini na tano pasenti kwa mia, ili mtu wa mlemavu wa ngozi fasa anayopita aonekane na yeye mtu kama wengine. Juhudi zingali zingali mbali, lakini alhamdulillah zinajitahidi kwa kuweza kubadilisha mambo haya na, na mengine lakini kwenye suala hili la watu kufanya mauaji maanake, hapo umezungumzia changamoto uh, kiujumla ambazo zinamkabili mtu mwenye ulemavu wa ngozi. Kwenye masuala ya mauaji tunaona taarifa zinaeleza kwamba uh, bado vitendo hivi vinafanyika kwenye nchi mbalimbali. Nyinyi kama uh, wanaharakati, unaongoza chama cha uh, watu wenye ulemavu wa ngozi, nini ambacho unakiona? Je, hili tatizo linapungua ama bado lipo? Kwa ukweli hilo tatizo hapa kwetu nchini halijapungua, lakini mauaji hakuna, ila ile kutungwa kidole ndiyo sababu inayoanza na mpakani na nchi jirani ya Tanzania, mpakani na nchi jirani ya Kongo, hiyo vitu watu wa pale wanakuambia wangali mpaka hivi inaonesha sababu. Sisi tulijitahidi na serikali ilitusaidia sana kwa kuweza kupiga vita, lakini mtu akienda enda hovyo hovyo anaweza akanyanyuliwa. Mwaka jana elfu mbili na kumi na nane mwezi wa kumi walinyanyua mtoto mkoani Chankuzo ndio mtoto wa mwisho aliyopotea kwa kupelekwa mazingira siojulikana hivyo. Yaani kwa kuonesha kama hivi vitu vingali kama siku ya leo sisi tumomba hatua ziwe za ukali kwa kupiga vita hiyo. Na hii inaanza jinsi nilivyosema inaanzia nyumbani inaanzia wapi mpaka wapi. Kwa kusema mtu aje kufikia kumuua mtu kuna mtu aliyomchangilia. Ndio sababu tunasema changamoto hizi zinapaswa zitiliwe zi, zi, zi, mkazo na zaidi kabisa. Hiwa hata sheria kama Tanzania wafanya sheria wakikusikia unauawa. Ile sheria inaonekana watu hawaiogopi sasa kwa kusema hiyo ipigwe vita inataka e, hizi hatua na hizi changamoto ziendelee zaidi, pawe hata kimataifa, gisi tunafanya sikukuu na kimataifa iwe kusikilizana, tufanye hatua gani? Huyo akifanya haya anakamatwa huko, sababu ni ugaidi wa zaidi kuliko hata ugaidi mwingine. Ni Kazungu Kasim Mbe. Lakini vilevile uh, wasikilizaji wetu kupitia ukurasa wetu wa Facebook nao wamechangia kwelikweli, uh, kueleza kama nini ambacho wanakiona katika juhudi za hmm, kukabiliana na suala hili sasa. Huyu hapa Twaib uh, Mswadiku anasema uh, kwamba yeye anazani kidogo siku hizi, siku za karibuni anaona vyombo vya dola vinajitahidi kuwalinda maalbino. Kwa upande wake yeye uh, ndicho ambacho anachokiona kwa sasa. Naye Dele Mare Charo ye anasema mi naona hapana, wanahitaji kulindwa zaidi, anasema hususan hasa huko nchini Tanzania. Suleimani Nshimirimana anasema hapa kwetu Burundi eh, wana uhuru wa kutosha, kwa sababu uh, washirikina sio wengi, na tumesikia hili pia Kazungwa amelizungumzia kwamba nchini Burundi uh, kwa hivi sasa kidogo matukio yale mauaji yamepungua. Naye chila wila yuko wapi, Chato Tanzania, anasema hapa hapana, naona hawana ulinzi wa kutosha, kwani maeneo wanapoishi na kufanya kazi zao hakuna ulinzi ukilinganisha na namna jinsi wanavyopaswa wapewe ulinzi wao. Nam basi, ni baadhi tu ya wale wasikilizaji ambao wametuandikia katika ukurasa wetu uh, wa Facebook na hivi sasa moja kwa moja, sasa tunaelekea katika burudani ya muziki. Bila express bila muziki huu bado tujasukuma ili gurudumu letu sasa. Wewe unaangalia hizi ngoma kweli kweli, ngoma gani uko umeiona leo? Kitu kinaitwa Joana, anaitwa Afrobeat, wewe fuata vitu Basi kitu chaka kikali kabisa, vitu vizito hivyo kwelikweli, hivyo hidi. Afro B anakuambia John, naona mm -hmm. Harrison Kamau ameshaingia hapa, akiingia tena kwa style, sio ameingia tu, hidi ameingia kwa style, akiwa amepiga suti moja kali ya kung'aa ya grey, wanasema hii wanaita ya Harrison Kamau. Vipi unaona? Alafu anacheza vitu kulikweli. Leo mambo yeah, poa, mambo poa poa unavyofanya vidole mwenye unaona nimeingia kwa staili za kisasa. ah, sasa kuna jamaa anaishi hapa DC jamaa ni kutokea hapa DC um, ambaye ni jamaa wa kimataifa ni mmarekani mweusi no, kwa jina Goldlink. Huyu jamaa amefanya mambo mazito yapi? Ndugu yangu kafanya chini ya saa 48, ameangusha albamu albamu yake ikiwa mm -hmm. Inajulikana kama Diaspora Kepa. Diaspora ni kwa sababu, sababu amejumuisha wanamuziki kutoka Afrika na wacheza dance kutoka Afrika mm. Na pia mitindo ya Kiafrika Afrobeat. Na nyinyi mmetembea tembea kama ngoma tulikuwa tunapiga hapa. Mmetembea tembea... mm -hmm. Yeah. tembea DC yeah. no mm -hmm. Uh, siku za karibuni na mmegundua kwamba nyimbo za Kiafrika ama zenye miondoko ya Afrika zinachezwa, zimeanza kupendwa sana na Wamarekani. Pia kwenye radio 93.9 WKYS ukipiga sana ngoma za Davido. Na wimbo wimbo wa Davido kwa kweli siku za hivi karibuni umevuma. Kuna wakati mpaka nikaona nasema ah, sasa unaanza kuwa kama wimbo wa wa Marekani wa DC fulani. Sasa basi, baada ya saa mbili tatu utasikia ule wimbo wa Davido. Sasa ngoja ngoja hichi chitu, kwa sababu kwa, kwa, kwa saa ambazo nimekuambia chini ya arobaini na nane, nane kuzunduliwa kwa albam ya Diaspora mm, hasa kuna wimbo moja unajulikana kama Zulu streams sasa hivi mm, unachapa zaidi ya milioni moja milioni moja yes. Sasa kwa, kwa, kwa saa kadhaa, sasa hebu upe miezi haujafikasasa <laughs> jamaa wa kumwangalia ni huyu Goldling ambapo ndani ya miziki yake amejumuisha ya jamaa kama Malik Berry na na na na na pia pia Wizkid sasa sasa sasa sasa sasa, ukisikia ukianza na kina Wizkid na nini, sio mambo yameenda juu. Alafu kuna wacheza dance wengi wakitokea Kongo, wako ndani ya, ya, ya ya mm -hmm. ya ya ya ile ngoma ya ule jamaa jamaa wanapiga vitu vitu vya Kongo. vya nguvu Sasa huyu jamaa, hii ni ni album yake ya pili. Ya kwanza haikutia fora sana, ilikuwa ya mwaka wa wa 2017 mm -hmm. kwa jina At What Cost. Sasa labda baada ya kuangalia soko la muziki muziki, ameona kwamba ndio lazima uwe mtu wa kimataifa. mm -hmm. ameenda na kunyosha mkono kule Afrika, na pia ni ndugu zake wale, sasa amwajumuisha kwenye muziki yake na utakubaliana na mimi kwamba wacheza densi wa Afrika wanacheza vizuri sana, wanakutengenezea wa, wa wana sio mchezo, sio mchezo. Ukija kwenye kucheza basi tuondoke kwa hao ya Gold Link. mm -hmm. Kabla ujaenda mbali, kule kwetu tunasema kuku wa kienyeji ni mtamu kuliko kuliko huyu mwingine. Sasa endelea tuelekee <laughs> tueleke Afrika mambo mapya bado yanaendelea kujitokeza. anamguzia dada Yemi Alade, Yemi Alade. Oh, Alade, Alade. Sasa naye nice, siku kadhaa, nafikiri ni siku tatu zimepita, naye ameangusha kitu hmm. Wiki hii sasa ndio huyu ametokea na wimbo bounce eh, na ambao umetia fora sana kwenye mitandao ya kijamii. Nafikiri umechezwa kwenye video kama siku mbili tu ama tatu zikizidi sana. Sasa naye hmm ni muondoko wake kulingana na lmlm yaladi anavyoupeleka. Si unamjua kama siku za joni joni, mm. Yani nyimbo zake wanasema kwamba ni wimbo danceable, ni wimbo ambao unaweza uka, ukaendeshana nao vizuri sana mm -hmm. na afu ameuchezea kwa mazingira ambayo pia yanavutia, yeye na wacheza densi wake wanaanzia kwenye chumba cha kulala mm, ambacho kinaonekana kiko kwenye mesi, yani vitu vimeachiliwa achiliwa hivi, kisha mba baadaye anamalizia kwenye mahali kwa kufulia nguo pale, unajua mashini ambapo watu wanafulia nguo kwenye mashini mm. Sasa ni wimbo ambao una, unaguza watu wa kawaida yani we una watu wengi wanaweza kujikanisha na ule wimbo wa bounce wake Yemi Alade. Na alivyouachilia pia ni wimbo ambao unasikikana kwamba utakuwa wa kimataifa. Kwa hivyo, ndivyo mambo yanaendelea kwenye burudani, ikiaminika kwamba labda pengine tutaona miziki ya Afrika na ya Marekani na ulimwengu yote ikiwa katika viwango vingine na vile vile uh, ngoma yake Diamond pamoja na Falipu mpaka jana nimeangalia ilikuwa na takriban kama milioni mbili tatu hivi tayari views ndani ya siku ah, mbili eh. Kwa hiyo nayo, okay, wow, mm, ni ngoma ambayo kwa kweli <laughs> imeshika moto vibaya imeshika moto kweli kweli, mm, kweli. Na alikuwa anafanya mazoezi jana, ile nyonga kibasikeli, kwa hiyo mzee ukawa unanyonga taratibu na nyonga kibasikeli <laughs> asante sana uh, Harrison Kamau kwa kutuliza hayo, na jana katika <laughs> <kutuleza laughs> Ukurasa, ukurasa wetu wa Facebook, tuliuliza kwamba siku ya Umoja wa Mataifa dhidi ya ajira kwa watoto nini maoni yako eh? Sande huyu chakubuta mwanaume anasema kwamba uh, kile ambacho anakiona siku hii ni furaha kwake kwa sababu Umoja wa Mataifa umetambua uh, kile ambacho watoto wamekuwa wakifanyiwa kwa kutumikishwa katika sehemu mbalimbali ikiwemo vilevile katika majeshi na vilevile, nikiangalia kwingineko Marco Embassy anasema ni upongeze, ni upongeze Umoja Mataifa kwa kuwa na siku kama hii ni vyema, sasa siku hii ikatekelezwa kwa vitendo, kwani watoto wengi anasema wamejaa mitaani na wamegeuka kuwa mitaji ya watu nam. Basi, ni hayo tu ambayo ni baadhi tu ngaki? ya yale ambayo hmm. ama wale ambao wa wametuandikia katika ukurasa wetu wa Facebook, lakini leo ni siku ya budget, budget, nchini na Tanzania, Kenya, Uganda, e, nchi zote karibu za Afrika Mashariki zinatangaza. Mimi naitwa Idi Ligongo na mimi naitwa Sandey Shomari, usikose vipindi vingine vivyo hivyo. VOA kutoka Washington DC, lakini hatukuachi vivi na kwachana kibao.