Kwa jina anaitwa John Shirinde. Kuhusu ugonjwa la corona, tunachukua tahadhari sana naona, kwa sababu kwanza asilimia kubwa tunakaa muda kana ni mita kama tatu kwa kila mtu. Naona tunanawa maji tiririka, tunaosha na sabuni naona, kwa, kwa, yani kwa kifupi tunajikinga sana. Ah, toka ilipo tukio li mlipuko wa kwanza wa ugonjwa huu wa corona nakumbuka kulikuwa na uhamasishaji mkubwa sana tuliopata kutoka kwa, kwa viongozi mbalimbali mbali, mbali wa kidini, wa kiserikali, wa kisiasa kuhusiana na namna ambavyo tunaweza tukajikinga na ugonjwa wa corona. Na moja ya taratibu ambazo mimi nazifahamu kama mwananchi wa kawaida ni kwanza kutosogeleana sana na kwa maana tuache umbali fulani kati kat yangu mimi na mtu mwingine. Hiyo ni hatua ya kwanza. Lakini hatua ya pili tuliambiwa kwamba tuwe tunanawa maji kutiririka na kutumia vitakasa mikono e, tukishindwa hivyo basi hata sabuni, lakini lazima maji awe maji tiririka. Lakini cha tatu tuliambiwa tu tunavaa barakoa, na mimi na wananchi wenzangu tumejitahidi sana, tunavaa barakoa, na hata hapo unavyoniona mimi nina barakoa kifuani kwangu. Kwa hiyo zipo njia nyingi, lakini njia nyingine ni pamoja na kutoshikashika ovyo kila eneo, na hata hivyo pia kushika pia usoni kwamba tunajua maisha ya kila siku, unatakiwa unatembea, unagusa vitu hivi, unashika pesa, unashika vyuma, unapanda basi, unashika vitasa vya milango. Sasa baada ya pale, huwezi kujua wapi mwachukua wale wadudu. Kwa hiyo kinachofanyika ni kwamba wewe mwenyewe au mimi, ninachokifanya ni kuhakikisha sigusi gusi yoyote kwenye eneo langu lote la usoni, kuanzia mdomo, pua, macho, najitahidi sana kuzuia nisiguse na ikibidi, basi natembea na, na, na kitakasa mikono ingawa imekuwa ghali sana vitakasa mikono sasa hivi, kwa sababu wauza hivi vitakasa mikono wanam, wanachukulia ugonjwa kama eneo la kujipatia faida ya ziada kwao. Bei imekuwa ni kubwa sana, kwa ndio hivyo tunajitahidi angalau angalau kunawa mikono tu, lakini kwa kweli swala kubwa au changamoto kubwa imebaki kwenye namna ya kupata vitakasa mikono, maana vinauzwa kwa bei ya juu sasa hivi.