Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, yani mambo yakiwa vizuri kabisa, ikiwa ni tarehe nne mwezi wa nne mwaka wa elfu mbili ishirini na nne, yote yakifanyikia studio kumi na tano hapa Washington DC, na mambo safi sana. Jina langu ni ita Harizon Kamau moja kwa moja basi, mzee wa kazi ndani ya nyumba anaitwa Harison Kamau, yuko peke yake ndani ya nyumba ya studio stdi, nikiwa nimekusha ja tele kama pishi la mchele langu, jina naitwa Sandey Shomari. Msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi ya nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, tisa ya nusu pale Afrika ya Kati. Mambo ni mengi, mambo ni bambam bam. Tutakupa vitu kutoka hapa VU Express, usikose kuungana nasi uh, tutakupa moja kwa moja katika habari. Tunaangalia kule nchini Kenya, matumizi ya mgoka yamekuwa ni makubwa sana nini, wanaharakati wanasema, kama tutaangalia hapo mbeleni. Usiondoke kando ya redio yako. Vilevile kuna tatizo la wanafunzi na simu za rununu au simu za mkononi. Je, nani wa kulaumiwa? Ni wazazi? Ni walimu? Na je, kuna hatua inayochukuliwa kuhakikisha kwamba wanafunzi na hasa wale wa darasa za chini hawapati uh, kutazama mambo ambayo hayafai kwenye simu zao za mkononi. Bila shaka ni sala la kuangalia kweli kweli. Vivile tutaangalia maswala ya burudani. Unajua, leo ni Alhamisi, mambo yanakwenda namna gani pale kwenye burudani? Tutamulika e, maswala ya huko, usiondoke. E, tutaangalia vilevile katika habari za dunia, wito zaidi unatolewa hii leo kwa Israel kwa kuhusia wake na shambulizi la anga dhidi ya msafara huko Gaza ambao uliua wafanya kazi saba wa misaada. Hilo pia kweli kabisa, asante Shomari. Naona kwanza tuanze tu na tatizo hilo la simu za mkononi kwa wanafunzi, ambalo kwa kweli tutakubalia nami ni tatizo ambalo limeshamiri sana, limesha na inakuwa kwamba kwa wanafunzi wanatazama mambo ambayo hayafai, na wengine wanasemekana hata usiku kucha wanakuwa kwenye simu zao, hivi kwamba wakati wa darasa Wakati wa mchana darasa likiendelea, hawapati lolote, maanake wamechoka mno, wamelala kwenye simu, wamekesha kwenye yuko kwenye simu tu, alafu mzazi hana habari ujio, uh, na wanapopata habari labda nakuta mambo yasiyofaa ya lakini ili kusikia mambo yalivyo kabisa hapa ni naye mwalimu ambaye ni naibu mkuu wa shule uh, Peris Dirangu, yuko katika shule moja kule nchini Kenya, na ni shule ya msingi. Na tatizo hili sijui kama Peris wewe mwenyewe umeshuhudia, ume na iwapo mmeshuhudia la wewe, kama mwalimu umechukua hatua gani? Hali ikoje? Uh, ni kweli mimi ni mwalimu na niko na matatizo na simu kwa sababu ya watoto tatizo ambalo ni kubwa sana ni kwamba watoto wanataka kutumia visivyo, wanataka kwenda katika site zingine ambazo ni hatari kwao, ambao wanaweza kuwa na cyber bullying. wanaweza kuingia mahali ambapo ni hatari na hata vitu vingine ambavyo vinatakiwa viwasaidie ziwa, katika masomo yao, inatuma mawazo wao yatoke kwa shule na kufanya mambo ambayo ni maovu. Ni kweli, hata wengine wanatumia muda mwingi sana hata kule nyumbani zarununu, na simu za rununu na na internet hivi kwamba hata kuja kwa darasa shuleni huwa inawa-affect ina katika masomo yao ya kawaida na mawazo yao kutoa yale ambao wameingisha ili kuweka masomo mm. Kuwa wakati mwingine ni tatizo mwalimu. Sijui kama kuna hatua ambayo imechukuliwa, sijui nani wa kulaumiwa, ni wazazi au ni watoto wenyewe? Na kuna hatua yoyote ambayo mmechukua nyinyi kama walimu? Labda sisi kama walimu tuna tunachukua hatua ya kuzungumzia wanafunzi wetu na hata kuwaonyesha kwamba uh, simu za rununu ama intaneti ni nzuri ikitumiwa vizuri ama ni mbaya ikitumiwa vibaya lakini tunayo changamoto kubwa sana kwa sababu wanafunzi hawa wamenunuliwa simu hizi na wazazi wao kwa wakati huu katika kila boma every household kuna uh, internet ambayo iko na kwa hivyo ni rahisi sana kila mtoto kuingia kwenye uh, internet na kufanya apendavyo na imekuwa ni wazazi hata wameruhusu watoto kufanya hivyo so kwetu ni changamoto lakini hata hivyo hatujakufa moyo kila wakati tunawazungumzia na kuwaonyesha uh, umuhimu wa kutumia vizuri, hata kama ni changamoto ambayo uh, haiishi hivi karibuni. Asanti sana Mwalimu Peris Dirangu, ukiwa kule Kenya, kaunti ya Nakuru kwa sababu kweli umeeleza kwamba mnafanya juhudi kama walimu kuhakikisha kwamba uh, mnadhibiti hali hiyo. Na unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu cool, la Marekani, Washington DC, ambapo Davido anaingia wakiwa naye Musa Kiso anasema anakwambia nini unavailable. Yani Davido alikuwa hataki mchezo kama jana, mimi tayari nishakamatwa huko, sitaki tena unavailable. Sasa inakuaje? tupe ujumbe Pale ndio anavyosema, ah, basi mambo yanaanza kushika kasi tu mapema mapema kwenye VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Kwako Sande, mambo yanashika kasi mapema, ndio anavyosema kama mm. yatashika kasi zaidi na zaidi. Msiondoke kwenye redio yako msikilizaji. Sasa, kama kitu ambacho tunakiangalia hivi sasa ni suala zima la matumizi ya haya mambo ambayo kule Kenya yalikuwa yakizungumza sana katika siku za karibuni kwa vijana kutumia mgoka wale ambao ni majani tu ni ndugu ya miraa. Ndungu, kama, wa, au, kama wanajua miraa ni ndugu hmm. yake hmm. huwa sasa ni majani mepesi kidogo hmm. yako chini kidogo tu hmm. ya miraa, lakini ni ndugu yao tu, yanatoka tena sehemu moja kule upande wa Meru hmm. na Embu, lakini yanakuwa ni bei rahisi hmm. zaidi ya miraa hmm. no. Katika swala hili, kutokana na haya matumizi ya hii kitu wengi wamekuwa wakipigia kelele kule nchini Kenya mm -hmm. na maeneo hasa ya Mombasa na mmoja wa wanaharakati ambaye nimezungumza naye anaitwa Fatma Kushe, wengi wanamfahamu pale Mombasa akipinga sana haya matumizi eh, ya mgoka. Lakini nazungumza naye basi kujua kwamba hali iko vipi mpaka sasa hivi atueleze hali ilivyo. Fatma Kushe, tueleze. Na mimi ndo nilikuwa mtu wa kwanza kuleta mshoada ya mgoka ibaniwe Mombasa County na nina sababu nina sababu za kusema mgokaa ibaniwe mombasa county, kwa sababu. Ya kwanza sisi wanawake tunanyimwa haki zetu za kisheria za ndoa, kwa sababu mwanamume akishatumia mgokaa huwa hana nguvu ya kufanya kitendo cha halali cha mapenzi na mke wake, so we are ending up, hatupati mimba, kizazi haki hakiongezeki yani ndoa huvunjika na jambo lengine jambo la kusikitisha zaidi siku hizi urahibu wa mgokaa unatumiwa mpaka na watoto wa shule wewe mama unajua mtoto wako ameenda shuleni umempatia shilingi ishirini ya break ama 50 lakini mtoto atakwenda atakwenda kununua mgokaa jambo jingine ambalo linatumiza mgokaa inaleta matatizo ya akili tumefanya utafiti kwamba mugoka inaleta shida ya akili kwa watoto wetu ama kwa vijana wetu ama kwa ume zetu. Sasa pengine kitu ambacho ungependa kifanyike ee, mama Fatma, ni nini hasa, kutokana na hali ilivyo, ungependa kuona nini nafanyika, kwa sababu hayo umeyazungumza yapo sana. Mimi ningependa serikali ya Kenya kama vile ilivyoweza kuondoa shisha, wale watu wa shisha walikuwa pia wana wanatumia wanafanya ile biashara ya shisha kujikimu maisha yao, serikali ikaban shisha. So mimi naomba hii hii serikali yetu, kinamama hatushiki mimba tukazaa unapojua sisi Afrika tunapenda kuzaa, haki zetu hatupati za sheria ya ndoa. Ile ile ile sheria ambayo iliweza ikatumika ikaban shisha, serikali hiyo hiyo sheria itumike iban mugoka, kwa sababu tunapoteza vizazi vya baadaye. Huyo mi mama Fatima, maarufu mama Fatima Kushe, diwani huyu na anasema kabisa, kama aliwahi kupeleka hoja kwenye bunge la kaunti la Mombasa kule kutaka hii kitu mm. au mogokaa mshokabisazo kubwa kama mm. tumezungumzia simu ni tatizo, sasa mgokaa ni tatizo akishikana ya yale mawili basi mambo yanakuaje ya kwa vijana wetu mambo? Kuna kazi kubwa inabidi ifanyike, kibarua kipo ah, lakini sasa naam, tupate habari za kimataifa. Madaktari wanaofanya kazi katika hospitali zinazoendeshwa na serikali nchini Kenya leo wamekataa pendekezo la serikali linalolenga kumaliza mgomo wa wiki tatu wakati mahakama ya kazi ikiweka tarehe ya mwisho kwa mzozo huo kutatuliwa. Wanachama wapatao elfu saba wa muungano wa chama cha madaktari Kenya, wafamasia na madaktari wa meno KMPDU walifanya maandamano katikati ya mwezi Machi kudai malipo bora na mazingira mazuri ya kazi. Mahakama ya kazi jijini Nairobi imesitisha mgomo huo mwezi uliopita na Jumatano imeamuru mazungumzo ya kumaliza mgomo huo yakamilike ndani ya siku kumi na nne. Wito zaidi umetolewa Alhamisi kwa Israel kuhusia kwake na shambulizi lake la anga dhidi ya msafara huko Gaza uliouwa wafanyakazi saba wa misaada kutoka kundi la World Central Kitchen. Rais wa Marekani Joe Biden na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu wanatarajiwa kuzungumza kwa simu hii leo, ikiwa ni ya kwanza tangu shambulio hilo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani, Matthew Miller, amewambia waandishi wa habari Jumatano kuwa Israel inahitaji hatua bora zaidi kuwalinda wafanyakazi wa misaada ya binadamu pamoja na raia. Maktaba ya taifa ya Haiti imeporwa Jumatano na magenge yenye silaha yanayotishia mji mkuu wa Port au Prince. Mkurugenzi wa maktaba ameambia shirika la habari la AFP wakati UNESCO kilani mashambulizi kadhaa yanayoharibu mali kwenye taasisi za elimu na sanaa katika mji huo . Mkurugenzi wa maktaba Dangelo Nad amesema historia ya Haiti, jamhuri la pili kwa la zamani ulimwenguni wa magharibi, imekuwa inatishiwa. Mkusanyiko au makusanyo yetu ya maandishi yako hatarini. Tuna nyaraka nadra zenye zaidi ya miaka mia mbili na umuhimu wa urithi wetu ambao upo hatarini kuchomwa au kuharibiwa na majambazi, amesema liliambiwa kuwa majambazi wanachukua samani za taasisi hiyo. Na muungano wa makundi yanayopinga utawala wa kijeshi wa Myanmar umesema hii leo kuwa ulilenga vituo viwili vya kijeshi katika shambulio la ndege zilizokuwa na rubani katika mji mkuu wa Naipiteu. Serikali ya Umoja wa Kitaifa inasema kuwa katika taarifa kwa malengo yake hayo ni pamoja na makao makuu ya jeshi na kambi ya kijeshi. Shirika la habari la ajensi la AFP limenukuu taarifa kutoka kwa utawala wa kijeshi na kitu chake chegamba mambo yanakuwa ni mazito kwelikweli. kama mambo yanakuwa ni mazito kwelikweli, atupeleka kwenye mada yetu ya, ya barazani, barazani, ambapo tuliuliza mauaji ya, ya wanandoa yanaonekana kukidhiri katika baadhi ya nchi za Afrika Mashariki, nini kifanyike kukomesha tatizo hilo? Nini kifanyike, ndiyo swali letu, na wengi kama wamejibu. Kutokana na hayo basi, tutasikiliza yale maoni au wasikilizaji ambacho wanakizungumza alafu, watatuambia nini ambacho wanakiona kama wa. Hapo namwona wile rais wa amani yuko kule Chato, anasema kwamba kufanya ni lazima watu waache kuigiza maisha ya mitandaoni, kwani vijana wanadanganyana na kuoana bila kujua undani wa mtu halisi, lakini wa wabaki njia kuu, wamshikirie ama wamshirikishe muumba katika maswala yao ya ndoa. Zabroni anasema yuko kule DRC, anasema kikweli, hii inatokana na kukuwa na ndoa zaidi ya moja. Mfano, mvulana au msichana alikuwa na wapenzi kadhaa kabla aowe au aolewe. Kuna Bundala Tabu Budole yuko kule Nzega, Tabora, Tanzania, anasema elimu ihusike kwa wanandoa, ili wajimudu zaidi na wajiepushe na mauaji kama hayo. Uh, majam, majamkazi tzaid anasema wasiwe wanafunga ndoa kamwe. Aha, maoni yake hayo. Uh, Richard Kambale yuko kule Beni DRC anasema suluhisho ni uaminifu na uvumilivu. Jacob Basungo uko Kaimosi, Kenya, unasema kukomesha mauaji ya wa wanandoa ni changamoto kubwa ambayo inahitaji hatua za maksudi na mchanganyiko wa juhudi za serikali, jamii na mashirika ya kijamii. Hatua zinazoweza kuchukuliwa ni pamoja na kuimarisha sheria na kuhakikisha utekelezaji wake, elimu ya uelewa, kuimarisha huduma za msaada, kuhamasisha mabadiliko na kukuza ushirikiano. Ah, ma, mchango mzuri sana huu kutoka kwako kwa Jacob Masungo ukiwa Maseno Kenya. Ah, kuna nani mwingine hapa? Kuna Fadhili Fualinga unasema tuduma, tunduma ndipo unapatikana kwa sababu ya ndoa za uh, kurupuka, uh, kuona bila eh, kukurupuka, kunakuwa na matatizo ya kuona kudumisha ndoa hizo. Nunda Omar anasema mauaji ya wanawake, anazingua kweli kweli. Nawashukuru sana kina Jamila Mpita na kina Idrisa pamoja na wengine wengi ambao wamechangia kwenye barazani hivi leo kutoka hapa VOA Express Washington DC, langu ni kukuomba tu uendelee kupata mambo kama yanavyoshuka kutoka hapa studio. Bila asante shaka, bila shaka, bila shaka. Sana, sana kama au kuangalia masuala ya barazani na moja kwa moja, basi kama anatupeleka kwenye kibao chetu cha leo, kibao ambacho kinatamba bila shaka, msikilizaji unafuatilia ili asukume magurudumu yake, wewe mwenyewe unafahamu. Alafu pia express, kama unajua kwamba inasikika maeneo mengi, labda kabla hujaenda huko, nigusie maeneo kadhaa ambayo tunasikika, sio tutapatikana pale kule, Kenya, sauti ya mwananchi pale Nakuru, ambako anakupenda sana wewe Kamau, bila kusahau Mwanedu radio pale Voi, sasa radio pale Bungoma. Alafu kule Tanzania, unaenda paka katikati ya jiji, katikati ya nchi, makao makuu, Dodoma FM pale Dodoma Gana, malaika Dominikis, na nyinginezo nyingi pale Kongo. Halafu pia usau kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com tunakwenda moja kwa moja pale mubashara. Safi sana, umeishasema vizuri, lakini naona tu katika huu muktadha tuingie kwenye maswala ya burudani leo, ikiwa ni Alhamisi. Alhamisi kama unakuwa unaangusha vitu vizito mm, vizito vya burudani, ambao pia tutakupata kule kwenye red carpet. Naanza na mambo ya hera ao eh, na ninamzungumzia bilionea tena. mambo <laughs> hela. <laughs> na nikizungumza bilionea nazungumza bilionea wa Kimarekani wa dola, hmm. Dola bilionea, sasa zile ni dola milioni elfu moja. Basi simzungumzii mzungumzi mwingine, namzungumzia Taylor Swift. Aha, rasmi ameingia kwenye darasa la mabilionea, ameingia kwenye viwango au orodha ya mabilionea, na hiyo ni kulingana na jarida la Forbes linaloorodhesha mabilionea waliopo ulimwenguni, akisemekana sasa hivi, kufikia sasa, thamani yake ni dola bilioni moja nukta moja za Kimarekani. Inasemekana kwamba Swift amevunja rekodi kutokana na kwamba mapato yake yote yametokana na muziki moja kwa moja, sasa hivi akiwa kwenye tour yake ya Eras Tour ya ulimwengu, na inasemekana kwamba show ambazo amepanga tayari na ambazo amefanya tayari zimeshaleta zaidi ya dola bilioni moja kwenye mfuko kupitia mauzaji wa tiketi, na kwa hivyo akisemekana kwamba yeye ndiye amekuwa bilionea kwa haraka sana kupitia show zake za muziki. Kwa hivyo namkaribisha kwenye klabu cha mabilionea. Akaribishwe sana tunamkaribisha ndio ndio kama kama kama kama vile vile wewe wewe ni ni mmoja mmoja mmoja wao wao la <laughs> <laughs> <laughs> hilo paka anacheka anacheka sasa kwa nini la na labda umemkaribisha wale nilifika kitambo <laughs> mambo haya alafu tuingie kwa Jay-Z kuna tamasha ya, la kila ya. mwaka ambalo ufanyikia kule Pennsylvania yani katika mji wa Philadelphia ha. na tamasha hili ambalo uongozwa na Jay-Z linajulikana kama Made in America lakini kwa taarifa ambapo ambazo ni bahati mbaya kwa mashabiki ni kwamba mm-hmm, kwa mwaka wa pili mfululizo halitafanyika tena. Tangazo hilo limefanyika na mwanda, hawakutoa sababu. Mm. Mm. Unasema ni sababu zilizopita za kiufundi, kwa hivyo mwaka lizo, wa pili mfululizo watu wa Philadelphia hawatapata, hawapata show hiyo inaongozwa na Jay-Z, mm. ya Made in America na show yenyewe au tamasha lenyewe la Made in America hilo mwaka jana na mwaka huu sasa tena linaonekana kuvunjwa. Kwa hivyo watu wa Philadelphia, ni kitu ambacho wamekizoea kwa miaka mingi. Kwa bahati mbaya, uh, JZ hawatapata kumwona na mwaka huu ilikuwa liongozwe pia, walikuwa mialiko kinyalizo na kina siza kwenye tamasha hilo. Aa, e, ha. Sasa basi mambo ya Didi nayo yanaonekana hayaishi. Kabisa, yakienda kuisha, hayaishi tena yanarudi. Unakumbuka kwamba maafisa wa kijasusi wameingia kwenye nyumba zake na kufanya upekuzi na kufanya uh, mambo waliokuwa wakitafuta wakiendelea kutafuta ushahidi mm, hata kuwakamata watoto wake na, inajulikana vizuri kwamba Didi ana mashtaka ma ma mengi na tuhuma, sijui za kingono za kudhulumu watu kingono mm-hmm. Na na mambo mengine mengi tu yanamkabili huyu uh, rapa na produsa mkubwa ulimwenguni PDD. Na majina yake ama tuhuma zake zimevuta watu wengi sana mashuhuri. Lakini sasa kilichotenda kilicho, tena, ke, kilicho kilichoko kwenye mwendelezo wa taarifa hizi za Didi ni kwamba sasa hivi tunavyozungumza, ni kwamba maprodusa wa Hollywood na wa kule Uingereza tayari wanasemekana wameanza kuchapa vitu, wametengeneza dokumentari za Didi tayari tu kesi yake haijakwisha, lakini wao tayari kuna vitu viko karibu kutoka. Wanasema wameanza kuhoji wafanyakazi wake, wapenzi wake, wake wa zamani, walinzi wake, na watu wote waliochangamana naye katika safari yake ya sasa wakitaka kutengeneza dokumentari. Sijui kama itaitwa Didi dokumentari lakini ukweli ni kwamba maisha yake karibuni yataonekana kupitia kwa dokumenta. Ni baadhi tu ya mambo kwenye tasnia ya, ya burudani wiki hii kwako. Sande, asante sana mzee wa kazi Harrison Kamau, basi umeangusha vitu vizito kweli kweli, shukrani sana kwa hilo, karibu. Lakini ukiwa huko huko Kamau, tuangalie ambaye anajiri na kutanda kwenye mitandao ya kijamii. Anayetanda ni mmoja wapo Lizo. Unamfahamu Lizo? Mm. Eh, Lizo anatanda kwenye mitandao ya kijamii, naye issue zake zikizungumzwa kwa upande mmoja, aliandika kwenye Instagram yake, I quit Manake naacha kila kitu sasa. Watu wakasema e, ee, Lizzo anaacha muziki. Kisa na maana, naye anazungumza swala kama la kwako. Amepata shutuma za kwamba yeye amenyanyasa watu kingono, na vile vile kumekuwa na shutuma za eneo la kazi ambalo si salama katika biashara zake anazofanya na kampuni zake ambazo ameshutumiwa. Lakini leo ametoka mtandao wa kijamii na kusema kwamba nonono, nono, no, no, mimi siondoki kwenye mziki, mziki wangu utaendelea kufanya nini, kuwapo mm-hmm kwa hiyo lile ta, changazo lake la Instagram lisiwafanya watu wafikiri kama ameacha kabisa mziki. Hapana, anasema yeye kwenye mziki bado ais yeah. Kingine kamao ni kwenye maswala ya soka. Macho na masikio ya mashabiki wa soka wa Tanzania na Afrika Mashariki yako Afrika Kusini na yako Cairo, Misri. Leo timu za Tanzania, mabingwa Young Africans wanapambana watoto wa kutoka wa kule Afrika Kusini wanaitwa Masandawana uh -huh. au <laughs> ni Mamelodi Sundowns katika mechi ya kuania nafasi ya nusu fainali ya mataifa kombe mataifa ya Afrika kwa klubu za mataifa Champions League, African Champions League club championship. mm, alafu mi... kule Misri mm -hmm. ni timu ya Simba Sports Club wanaitwa wanalunyasi ambao wanapambana na wabingwa wa Afrika Tanzania, Al Ahly kwenye, kwenye soka kwenye soka, mpaka anaingiza timu mbili kwenye mataifa ya kigeni kwa wakati mmoja e, kwa wakati mmoja anaingiza timu mbili kwenye. Hizi si ni robo fainali, sio tu mechi za kawaida, ni robo fainali klabu bingwa Afrika. Watakuja kutueleza Tanzania wana timu mbili. Hongera sana, hizi timu mbili zinacheza robo fainali. Hongera sana kwa Tanzania na tunatakia ushindi, tunatakia kila la heri e, wanakazi kubwa leo. Basi ukienda kufunga kabisa, sande. Ndio naona kulikuwa na swali tuliuliza, umepokeaje uamuzi wa mahakama ya katiba ya Uganda kukataa kufuta sheria dhidi ya wapenzi wa jinsia moja? Haya, tuambie, vitu vinasemaje. Watu wanasema isha, uh, ntie ishara anasema, yuko kule Mlende Nyangezi anasema Jumoni Kivu kusini mashariki mwa Kongo, anasema ni vizuri sana Uganda kukataa au kupiga marufuku mapenzi ya jinsia moja, kwani uh, hali hiyo imetoka, sio ya Kiafrika kamwe. Hmm. Anthony Sikuku Makaka anasema yuko Uganda, anasema wako sahihi kabisa, maana uh, desturi zetu kama Waafrika hatuwezi kamwe kuruhusu hilo. Innocent Manyasi anasema kutoka Arusha, hapa binafsi sio kuipokea tu, mbali naendelea kuiombea hiyo mahakama na wadumu na mambo ndivyo yalivyo. Naona maoni mengi tu. Asanteni sana Mishaeli, asanteni Didia Sahani, uh, kina Habat Hamuli Mwisha, Richard Kambale, asanteni sana bila shaka, bila shaka Kamao. Uh, basi naona muda wetu kamao hapa studio sio mwingi, muda sio rafiki, nabidi tukamilisha express. Ni kushukuru sana upande wa pili ni Aida Isa pale kwenye mitambo Hali kadhalika eh, nimshukuru mwenzangu Arison Kamau, msomizi wa matangazo ya Hadija Riyami. Jina langu ni Sandei Shomari. Tunawaacha akiti chake vijana hao, eh, Babantu wakiwepo, Aslei Mabantu na Aslei na wimbo wao Chagamba. Kwaheri kwa sasa <muchangu>