VOA1, The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena ya Jumatatu njema kabisa ikiwa ni Aprili 8 mwaka huu wa 2024 tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express. Mkamiti ujambo, lakini mimi si jambo na nina shauku hasa ya kukaa tayari na kutazama uh, lile tukio ambalo linasubiriwa kwa hamu sana hapa Marekani la kupatwa kwa jua mm -hmm. eh -hmm. linasubiriwa kwa hamu kwelikweli, mi mwenyewe nasubiri kuliona, maanake wanasema E, tukio kama hili kujitokeza tena ni miaka e, mingi sana ijayo. Ni shughuli kwelikweli, na uhakika wa kuwa hai, hatuna uhakika na Mwenyezi Mungu. mm, mm, hapana. Haya, ndiyo mambo hayo ndani ya matangazo ya VOA Express, lakini mengi tunayo hii leo e, mojawapo ikiwa ni je, wewe pale ambapo ulipokuwa ukitarajia kuenda chuo kikuu ulipata ushauri wowote wa juu ya nini cha kwenda kukisoma au ulijiamulia mwenyewe? Au hivi sasa ambavyo unapanga kwenda chuo kikuu, nini ambacho kipo? Unatarajia kukutana na mtu akakueleza akakupa ushauri wa masomo ambayo unataka kwenda kusoma, kwa kile ambacho unakitaka au vipi? Au unasubiri tu uende? Tutaangalia hili swala kiundani hii leo ndani hapa ya VOA Express. Hali kadhalika basi, msikilizaji, mbali ya burudani ya muziki, ambapo tutacheza na muziki kutoka sehemu mbalimbali mbali, akiwemo Asley anakuambia injoi, hali kadhalika Manolo anakuambia weka juu, pia vilevile vile, basi uh, tutaangalia unajua, id ligongo uh, Machi april saba ya kila mwaka dunia inaadhimisha ile siku ya afya. Siku ya afya. Haswa sasa hapo kunakuwa kuna matukio mbalimbali mbali, eh, ya uhamasishaji wa watu kwenda kucheki afya zao na kujiona kama wapo tayari. Kunakuwa kuna watu ambao wanajitolea, wanakuambia, wanaweka uh, kitengo hapa senta kwamba sisi kwa siku ya leo basi tunatoa huduma ya afya uh, kuangaliwa bure kuhusu presha yako, mm. Wengine wanakwambia tunatoa huduma ya afya bure katika kupima kujijua kama una maradhi kadha wa kadha, vitu kama hivyo basi. Na kauli mbiu ya mwaka huu basi wa 2024 inasema kwamba afya yangu, haki yangu, afya yangu, haki yangu haswa. mm -hmm. Sasa basi, uh, wakati dunia ikiadhimisha siku hii uh, shirika la afya duniani linasema kwamba uh, ilichagua kauli mbiu hii ili kutetea haki ya kila mtu, kila mahali, kupata huduma bora za afya, elimu na habari, pamoja na maji salama ya kunywa, lishe bora, makazi bora, mazingira mazuri na kadhalika, lakini ikiweka msisitizo zaidi kwamba afya yangu haki yangu. Na inaelezwa kwamba katika maeneo ambayo kunakuwa na migogoro ya kisiasa, eh, vijana wengi wanakuwa wanapata uh, majeraha kutokana na, na migogoro hiyo, eidha wanaingia kwa kulazimishwa ama wenyewe wanataka tu kufanya uh, mashambulizi ya hapa na pale, katika kujitetea kwao kwamba wakiona kwamba vijana uh, wana haki na wao ya kuishi katika eneo lile labda limevamiwa na watu fulani. Kwa hiyo unakuta katika mapambano vijana wanakuwa wanaumia, na wakati mwingine vijana wengi unakuta wanakosa, wanakosa bima ya afya ili kuweza kupata matibabu sahihi. Sasa nimezungumza na kijana kutoka kule nchini Kenya yeye ni mwanaharakati wa masuala ya vijana na ni kijana ana maisha yake huko Kenya. Eva Masabo, nikataka kujua changamoto anazoziona vijana katika kupata bima ya afya, na hivi ndivyo anavyotueleza. Changamoto kuu katika hii bima ya afya, nikasema ni kuifikia. Sasa unaweza jisahii ukailipa kweli, lakini unapoenda hospitali ili kupata huduma hii, edha uambie utaipata ikiwa nusu ama usiipate kabisa, ama utaambiwa edha hauwezi kuifikia ama a mitambo haifanyi. sababu moja mara nyingi kwa vijana, huduma hii inailipia kibinafsi, hauilipii na kampuni ama hauilipii na mwajiri wako. So, shidati, kwa sababu kwanza kuna shida kuu ya vijana kuajiriwa. Kwa hivyo mara nyingi utapata vijana kama, ama iwapo ataweza kukuwa na bima ya afya, itakuwa anajilipia yeye mwenyewe. Asatatizo alicha uh, awe kuweka bidii ya kulipa bima hii, unapofika hospitalini utaambiwa eidha um, hauwezi uta, uta, utaona tu daktari, lakini dawa hautopata ama hautaona daktari kwa sababu huwezi tumia bima hii kulipia huduma hizi. Kwa kuwa hilo tayari meshaliona ni changamoto kwenu nyinyi vijana, Eva, unadhani nini kifanyike? Eh, kwa mtazamo wako, ili vijana mweze kupata bima ya afya, hapa nilipo kwa sasa nitasema tu kuboresha miundo na utaratibu wa bima hii, akiasi kwamba, ama kwa kiwango ambapo kila sipitali ambapo utaichagua wewe kama kijana kuwa hii sipitali ndio nitakayoifikia inapokuwa na shida fulani, iwe hakika kweli hii sipitali ipo katika system za afya ambapo nikienda sitakuwa kita aidha aiha siwezi na daktari ama hela yangu haifiki, ama mitambo ipo chini, siwezi kupata huduma nazozihitaji. Sasa nitasema tu kwanza iwe ni hizo system zenyewe zinafanya kazi vizuri ambapo itaniruhusu mimi kijana, Kili, na naanduwa, kama kijana nipate huduma zangu pili. Hiwo naambiwa na kabisa kama hii hela mtalipa basi ni kichali gani nitaweza kuifikia, na gani nikijaribu kuenda, kwa sababu tutahudumiwa kulingana na kipato ama hela ambayo naitoa katika juma hii. Shukrani sana Eva Masabo kutoka kule Mombasa nchini Kenya kujumuika nasi katika VOA Express hivi sasa, ukielezea changamoto ambazo vijana mnazipata kuhusiana na hili swala la bima ya afya. Tupate burudani ya muziki, kibao hiki kizuri kabisa, ni kinaitwa Weka Juu kutoka kwake Manolo. Manolo, Manolo. Oh, nala, jake, jake. Miondoko mitamu kabisa, tunazidi kuenda mbele Aida, hey, hey, Aida mkali wa ngoma wa kupangilia mangoma haya, haya, hey, tunasonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na sasa tunaenda kwenye lile swala moja kwa moja ambayo niligusia, hey, juu ya namna ya kuchagua kozi za kwenda kuzisomea katika vyuo vya elimu ya juu ama vyuo vikuu, Mkamiti, mara nyingi unakuta kwenye dunia hizi ambazo tupo hapa tunapofanyia kazi mm -hmm. Uh, kijana anapokuwa high school, um, unakuta shule tayari inaweka wataalam au washauri wa, wa, uh, wa kuambia bwana, kuna vyuo viwili vitatu unaweza kwenda ku fanya masomo yako mara baada ya kumaliza hiyo elimu ya high school, lakini vilevile wanaenda mbele na kukupa ushauri ni fani gani ambazo unaweza kuzisomea, na si kwa sababu tu labda wao wanaangalia masomo yako, wanaangalia na kile ambacho wewe mwenyewe una, unapenda e, kwamba bwana, wewe unapenda kitu fulani tunaona chuo kikuu cha kwanza kina programu moja, mbili, tatu na tunaona hizi zinaweza zikakufaa, lakini vilevile kutoa ushauri kuhusiana na hali ya mambo ya ajira na mwelekeo wa dunia wa soko la ajira na kadhalika, lakini hili linaelezwa kwamba katika ulimwengu wa mataifa ambayo yanaendelea imekuwa ni changamoto kidogo, wanafunzi umekuta wakati mwingine wanaenda kusoma uh, fani mbalimbali mbali kwenye vyuo vikuu ambazo labda hawazipendi, wanachaguliwa kutokana na mfumo ambao, ambao upo. Sasa katika kutaka kuangalia hili na kujua kwamba nini ambacho kinatakikana kufanyika na je, e, mazingira yaliyopo ya e, yanaweza akamfanya kijana huyo akasoma fani hii kamsaidia hata kwa maisha yake baadaye. Nimezungumza na Kasim Makelu mdau wa elimu kwa vijana, na nikataka kujua kile ambacho yeye anakiona, kwanza juu ya swala zima la kijana e, kuona kwamba je, anajiamulia anashauriwa ama inakuwaje? Kwanza niseme jambo moja, suala la kusoma linamhitaji msomaji asome kile ambacho kipo kichwani mwake, kwa sababu ndicho atakachoweza kukipokea na kukielewa zaidi. Lakini kitu kingine, wanaosoma walio wengi wanasoma kwa sababu ya kufuata mkumbo, au kwa sababu ya kuangalia wepesi wa ajira, au kwa sababu ya namna ambavyo wao wenyewe wanajisikia au wanapenda kusoma. Hawaangalii hitajio la wakati husika, wasome kutokana na ufahamu wao na namna ambavyo wanapenda somo hilo kulisoma ili waelewe zaidi, lakini pia wasome kwa kuangalia hitajio la ajira au uwezekano wa kupata fursa wa elimu unayoisoma kwa wakati husika kutokana na soko la ajira au soko la shughuli ambazo utapenda kuzifanya kutokana na elimu yako hiyo ambayo unaisoma. Lakini sasa, Kasim, kuna umuhimu gani wa kuwepo na washauri wa hizi programu mbalimbali kwa vijana ili kumfanya kijana awe na uelewa wa kutosha juu ya programu ambayo anataka kuisomea au anayoipenda kuisomea? Eh, umuhimu hupo. Tena umuhimu ni mkubwa mno na uko sana, kwa sababu na ndio maana sasa hivi nchi nyingi za Afrika na duniani kwa ujumla, lakini nizungumzia Afrika kwa sababu ndio eneo ambalo mimi na, na, na, nafahamu sana, kwamba ndio maana sasa hivi asilimia ya, ya watu wengi vijana wa, wengi waliosoma na watu wengi waliosoma hawapo kwenye fani walizosomea, yaani zile fani zimegeuka kama mzigo, na zile vyeki walivyovipata baada ya kusoma kumegeuka kama mapambo tu ya ndani ya nyumba. Ni kwa sababu ya kukosa washauri. Kuna umuhimu mkubwa sana ya kuwashauri au wanafunzi pindi wanapoanza kusoma au kwenda kujiunga na elimu za juu, ili wasome kitu ambacho wa kinahitajika na kina, kina nafasi kubwa ya kupata ajira au kuwezesha wewe binafsi unayesoma kujikwamua kimaisha kwa wakati husika. Kuna umuhimu mkubwa sana kuwepo hiyo programu kwenye shule zetu na vyuo vyetu. Na asante sana eh, Bwana Kasim, eh, kwa kueleza hayo yote eh, kwa ah, namna ambayo naamini vijana watakuwa wamepata uelewa wa kutosha basi hivi sasa moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Jeshi la Ukraine limesema leo Jumatatu kwamba limetungua ndege 17 za Rusia zisizokuwa na rubani pamoja na kombora moja, ambazo zilitumika kwenye mashambulizi ya usiku kucha kwenye mikoa kadhaa ya Ukraine. Jeshi la anga la Ukraine limesema kwamba Rusia ilitumia jumla ya drone 24 katika mashambulizi hayo na kwamba 17 zilinaswa na kuharibiwa kwenye anga za Odessa, Mykolaiv, Kirovohrad, Kemelnevski na Zotomir. Gavana wa mkoa wa Odessa Ole Kipar amesema kwamba droni nne ziliharibiwa kusini mwa mkoa huo na kwamba shambulizi liliharibu mifumo ya kiufundi pamoja na uchukuzi ikiwemo kituo kimoja cha kujazia mafuta, ingawa hakuna majeruhi waliyoripotiwa. Wakati jeshi hilo la Ukraine likisema hayo, upande wa jeshi la Israel linadai kwamba leo Jumatatu limefanya shambulizi la anga kusini mwa Lebanon ambalo limeua kamanda mmoja wa kundi la Hezbollah aliyeongoza mashambulizi kadhaa yakilenga kaskazini mwa Israel. Taarifa kutoka jeshi hilo imemtambulisha kamanda huyo kama Ali Ahmad Hasin kutoka kikosi cha Hezbollah cha Radwan. Kundi hilo la wapiganaji pia limetangaza kifo cha wapiganaji wake kwa jina hilo hilo, bila kutoa maelezo zaidi. Taarifa kutoka kwa jeshi la Israel zimeongeza kuwa mashambulizi yamefanikiwa kuwaua watu wengine wawili. Mamilioni ya wakazi wa Marekani wamekusanyika kwenye majimbo kuanzia Meksiko hadi Kanada kupitia kwenye majimbo kadhaa ya Marekani ambako leo Jumatatu kivuli kutokana na kufunikwa kwa jua na mwezi kitashuhudiwa. Ingawa wataalamu wa hali ya hewa wanasema kwamba mawingu yatashuhudiwa kwenye sehemu nyingi, umati wa watu wanaonuia kushuhudia tukio hilo ambalo litasababisha giza kwa muda wa dakika kadhaa za mchana unasemekana kuwa mkubwa hapa Marekani kutokana na majimbo yatakayoathiriwa. Wataalam wanasema kuwa karibu kila mkazi wa Marekani atapata kushuhudia tukio hilo iwapo mawingu hayatakuwepo. Watu tisini na wanne, wakiwemo watoto wameripotiwa kufa, wakati wengine 26 wakijeruhiwa wakiwa uh, hawajapatikana kufuatia kuzama kwa feri waliokuwa wakisafiria kwenye pwani ya kaskazini mwa Msumbiji. Afisa kutoka taasisi ya usafiri wa baharini amesema. Lorenzo Machando ambaye ni mratibu wa taasisi hiyo amesema mapema leo kupitia televisheni ya taifa kuwa feri hiyo ilikuwa imejaza watu kupita kiasi na walau haikuwa na leseni ya kubeba abiria. East West. Mikasa, Sukasa, Nakuru, Naivasha, Kisumu, Mombasa, LD, Bondo, Tukitui, Apo, Sasa, Central na Western, Pia wa Shadata, No matter where you from. Namsikia huyo Calligraph Jones, mm -hmm. Akiwa na kashi wanakwambia Mikasa Sukasa. <laughs> Yani, nyumbani kwako ni nyumbani kwangu vilevile. Mikasa Sukasa. <laughs> na hii bit, unajua hii bit bwana, kwa wale ambao wanafuatilia hip hop ya miaka ya eh, tisini, tisini hapo na katikati eh, mwanzoni, watakumbu, watakumbuka kundi la Mob Deep. Eh, hii ilikuwa ngoma yao hii bit bwana <laughs> ilikuwa ikipigwa hii Yeah, so mchezo kwelikweli, hamna mtu ambaye anayekaa. Haya, tunasonga mbele. Kali Kaligraph Jones akiwa eh, na kashi, mikasa sukasa sasa. Tunaelekea moja kwa moja kwenye swala la a, barazani kama sijakosea, haswa nini maoni yako kuhusu viongozi wa serikali wanaopenda kujilimbikizia mali katika eneo ulioko Maoni yametoka kadha wa kadha, basi tutasoma maoni kwa kuwa uh, hakuna msikilizaji ambaye ameandika nambari yake ya simu, lakini pia tunakaribisha simu zako ukitupigia live hapa studio moja kwa moja, basi tutapokea simu yako na tutakukaribisha, tuta hewani uweze kuzungumza mawili matatu kuhusiana na swali la barazani. Lakini kwanza naanza na mwalimu Shagembe, yeye anapatikana Shinyanga, Tanzania. Amesema viongozi wa namna hii mara nyingi, huwa hawana uchungu na nchi wala jamii yao. Mara nyingi hawaitazami zaidi kesho, wakiamini zaidi katika ubinafsi na masilahi binafsi. Ni ngumu sana kwa taifa kuendelea likiwa na viongozi wenye mtazamo huu. Huyu hapa ni Zabilon Manyongeza, kijana mkongwe kama kawaida yake, yeye anapatikana kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yeye yeah, yeah, anakwambia kwamba kiukweli, inaleta tafurani kubwa kwa kuwa viongozi wa namna hii wanarudisha maendeleo nyuma na hakuna tija katika jamii. Msikilizaji, bado una fursa ya kuweza kutupigia simu hapa studio, ambapo unaanza na plus 12026193151. Anasoma sasa ujumbe wa Moses Okonde, anasema mtoto mleavyo ndivyo akwavyo. Kama mtoto ni mwizi, basi mzazi pia ni mwizi. Na vilevile vile, ukiona kiongozi anaiba mali ya umma, inamaanisha huyo ni mtu amekata tamaa maishani na anataka kutajirika haraka, na njia yoyote ile atafanya Nam ni Moses Okondi eh, anakuambia mtoto umleavyo ndivyo akuavyo. Kama mtoto ni mwizi mm -hmm. Basi eh, naona hii ni ule ujumbe ambao umetoka kusoma, naona mambo yanaingiliana hapa. Aya, mimi ni usome ujumbe wake si mwingine, ni uh, Justin Brusius Jason eh, eh, yeye anakwambia kwamba viongozi wa hivyo hawafai hata kidogo, kwani wanakwamisha maendeleo ya jamii. David Sechenga, yeye anapatikana wagumu tuna dumu kule Tanga na kuambia viongozi kama hao, kwanza ni wabinafsi na hawatunufaa ishi kwa kuwa viongozi katika serikali yetu, ila kwa isivyo bahati viongozi kama hao tunao wengi. Shukran mwalimu Kevin Ojiambo hali kadhalika, habat habat, kutoka DRC, rushuru huko, mkisema mambo mnaona kwamba si shwari, kutokana na viongozi wa namna hiyo, wanadumaza maendeleo katika jamii. Asante sana kusikiliza VOA Express katika kipengele cha barazani. Tunaendelea na burudani ya muziki, enjoy kutoka kwake Asley. Aisha, no yale yale, uh, kuteswa ni kama mafunzo mm, mengine tuyasamele, oh, tusiweke viulizo, kikubwa uhai na shukuru nao sijakufa, ila kuusu mapenzi zitakisho Imeakuta kukeshakesha mawazo mzongo, staki tena kupigana pigana na okopa chongo, staki tena mlemafu wakichokanipa magongo, staki tena kutwakulialia kutapika nyongo. Mapenzi yana wenyewe, si wengine, tuate shughuli azi kwa wazima enjoy hasa. Tukisonga mbele, tunaangalia katika kama huna kazi ambapo hileo huu mwanaharakati sindio, haswa wa kutetea haki za wafanyakazi huko nchini Kenya, ambaye anaitwa Sofia Amimo. Yeye basi anawataka vijana wa Afrika Mashariki ambao wana matumaini ya kupata ajira katika mataifa ya uh uharabuni na kwingineko ughaibuni kwa jumla. Naona ni uharabuni uhaibuni naona ni uharabuni hapa anasema, na kwingineko e, wasife moyo. <mahe> akisema licha ya ripoti za unyanyasaji unaofanywa na baadhi ya waajiri, bado kuna vijana wengi ambao wanaenda kufanya kazi bila matatizo yoyote hizi pengine hatujajua anachokizungumzia lakini mm, siku za karibuni uh, uraia wa Kenya ambao wamekuwa wakienda kufanya kazi katika mataifa ya Kiarabu wamekuwa wakirusha video katika mitandao ya kijamii huku na kule, wakieleza matatizo wanayoyapata kwa waajiri wao. Basi tumsikilize hapa Sofia anayapya kusema. Eh, kwa vijana wanatakiwa, nasema wazingatie Eh, na mazingira ya kazi na wapende kile wanachokifanya. Lakini kipi zaidi anataka kuwaambia, uh, vitu ambavyo mtu angefaa kuzingatia kabla asafiri Kenya. Sasa ukitaka kusafiri lazima uende, unaenda training, training uh, ambazo unafundishwa zile kazi ambazo utapata mahali pale. Kuna hiyo basic, utafundishwa basic yani words kwa Kiarabu yani, vitu kama hizo. Utapata pale shule equipments, kuna mashine za kupika, za kufua nguo ambazo unaweza kuwa haujui, alafu pia unafunzwa jinsi ambavyo unaweza ku communicate ama ile mawasiliano ya pale nyumbani ya tajiri na wewe mwenyewe. Kuna attestation pale, make sure umefanyiwa kabla. Pia utoke, lazima ujue contract inasema nini ili ujue like, are you right? yani, eh, unangalia pale kuna sign contract. Kama hauelewi, uliza inasema nini. Na pia ni vizuri kujua embasi, nchi ambayo unaenda, embasi iko ama haiko, ubalozi wa Kenya uko mahali pale ama hauko. Aya lingine ambalo mtu anafaa kuzingatia ni ya kwamba Kenya imeweka mkataba na hiyo nchi ama haina mkataba. That is bilateral agreement. Lazima kwanza ujue kuna mkataba Usiende kwa nchi ambayo haina mkataba na Kenya, kwa maana unapopata tatizo hakuna yule ambaye atakusaidia, ni vingumu sana. Kwa maana sasa hizo ni mambo za tunaita ni diplomatic lingine ni ya kwamba unafaa kukua na vyeti vya kusafiri halali. Siku hizi ukipatiwa visa kama hawa wenye wanaenda kufanya kazi kwa makampuni, angalia kwanza ili usitapeliwe. Na pia kabla usafiri, angalia agent ambaye ni amesajiliwa, ame, ame makaratasi yake imepitishwa pale NEA. Alafu pia utapata historia ya ile agent ambayo inakupeleka. Uh, so, hiyo mtu pia anafaa kuzingatia. Alafu pia tuna faa kuelewa ya kwamba a, a, apart from that ni ya kwamba e, tabia zako pia utakuwa umeelezewa, wale watu wana behaviour ama kujua pia nyumba ziko vipi. Pengine ni agent ikikupeleka, unafaa kujua kama hiyo agent pia nani anakupokelea kule, unafaa kujua unaenda siti gani, unafaa kujua e, location yenye unapelekwa e, ili kujua iko mbali vipi na na embasi pia hiyo inakuwanga muhimu sana, tajiri ambayo anakuchukua na pia. Kabla uende, acha dokumenti zako umepeana pia kwa wazazi. Usiende kisiri, enda watu wakiwa wanajua, wacha watu wajue. Watu wengi wanaenda kisiri, wakipata tatizo kwa tres ni shida. Haya basi, shukrani sana kwa maoni yako na mtazamo wako uliotoa kwa vijana Sofia Amimo kuhusiana na kama huna kazi naam. Katika swali e, letu tuliuliza kwamba ni miaka 30 tangu mauaji ya kimbari ya Rwanda. Je, unadhani hatua za kutosha zimechukuliwa mauaji kama hayo yasitokee mara nyingine tena Afrika? E, mimi nikianza naye huyu ni mzungu fiki Faraja Antoni e, anasema asiyejua kusoma wala kuandika kutokea kitambua mtaa wa mtawa, muharulo Kigoma, Tanzania. Hakuna lenye mwanzo likakosa kuwa na mwisho, hata mauaji hayo yatafikia kikomo tu, yalishafikia kikomo. Ndugu yangu didi ya sahani kkl Hodari, yeye anapatikana kule kivu Kaskazini, DRC, anasema hakuna hatua wameshakuwa kama hiyo, sababu rais wao anasisitiza njia zingine zifanyike. Huyo ni Didia. Eh, sahani, KK Hodari. Mimi, na nakamata ujumbe wake si mwingine ni Sospita BM anasema hilo litatokea tena, ijapokuwa sasa hivi karibuni rais aliko madarakani sio sahihi kwa wote, pia ni mnyanyasaji wa kisiasa, na yeye ndiye eh, huweka waasi wa M23 wa ikitumwa eh, na wenzangu, kila mtu hampendi isipokuwa tu kabila lake eh, kama kuna wale ambao wanafukuzwa huko bado wana uchungu na wakile. Shukrani sana Muhindo Miati, Idris Mbeha, Prince Oleleto, Maika Audience, Felician Flankrin Virenge, Ismael Mosin na wengine wote mlioshiriki katika swali la leo. Basi tunafunga virago hapa studio 15 ya VOA Express kwa kibao hiki cha weka juu kutoka kwake Manolo. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Idli Gongo.